Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

หลายคนที่นี่คงเคยสมัครหรือทำประกันชีวิตกันมาบ้างแล้ว ปกติสมัครประกันชีวิตผ่านทางช่องทางไหนกันครับ ผมเคยเจอเวลาไปเดินเที่ยวตามห้างสรรพสินค้าก็มีตั้งโต๊ะขายประกัน หรือสมัครออนไลน์ก็ได้ แต่ก็ยังมีประกันอีกหลายเจ้าที่หาที่ทำยากมาก อย่างของ ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

F5

ผมไม่แน่ใจว่าผมจำผิดหรือเปล่า แต่รู้สึกว่าประกันของบริษัทเจนเนอราลี่ สามารถซื้อได้ที่ธนาคารด้วยนะแต่ไม่แน่ใจว่าธนาคารอะไร ก็รู้สึกว่าเมื่อต้องจ่ายเบี้ยประกันก็ต้องไปจ่ายที่ธนาคารเหมือนกัน แต่ถ้าเอาที่สะดวกกว่านั้นก็คือสมัครผ่านทางโทรศัพท์ก็ได้ สมัครทางออนไลน์ก็น่าจะทำได้ด้วยนะ แต่ใครที่ไม่ค่อยเก่งเรื่อง Social หรืออินเทอร์เน็ต ผมว่าสมัครทางโทรศัพท์สะดวกที่สุด

2020.11.20 15:50

เท็น

เดี๋ยวนี้สามารถสมัครจากเว็บไซต์ของ generally ได้แล้วนะครับ สมัครทางออนไลน์ง่ายกว่า ไม่เหมือนกับการสมัครบัตรเครดิตที่ต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำ เพียงแค่เรามีเงินชำระจ่ายค่างวดใน 6 ปีได้ก็สามารถใช้บริการได้แล้วล่ะครับ หรือว่าถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงินก็เลือกผ่อนชำระแบบรายปีก็ได้ ได้รับการคุ้มครองไปเลยครับ 15 ปีและได้รับเงินก้อนคืนด้วย

2020.12.09 15:8

มีมี่

ใช่ค่ะสมัครที่เว็บไซต์น่าจะสะดวกที่สุด เพราะว่าบางจังหวัดก็อาจจะไม่มีสาขาของบริษัทเจนเนอราลี่ให้ไปใช้บริการก็ได้ แต่ก็รู้สึกว่าถ้าจะซื้อประกันกับบริษัทนี้สามารถซื้อได้ผ่านธนาคารด้วยนะคะ แต่ก็ไม่รู้ว่าในจังหวัดพิจิตรนั้นจะมีธนาคารที่ให้บริการขายประกันตัวนี้หรือเปล่า แต่ละที่ก็ไม่เหมือนกัน สรุปแล้วซื้อผ่านเว็บไซต์สะดวกที่สุดจริงๆ

2021.01.28 8:2

แวน

@เท็น จริงค่ะตั้งแต่คนผิดมาอะไรๆก็ดีขึ้นเพราะว่าการทำธุรกรรมทุกอย่างแทบจะไปทางออนไลน์หมดเลย ตอนแรกเห็นช่วงแรกมีแต่ธนาคารนี้ล่ะค่ะหลังจากนั้นธนาคารก็มีธุรกรรมการเงินอย่างอื่นที่ทำงานออนไลน์ได้พอมาตอนนี้จะซื้อประกันออนไลน์ยังทำได้เลยค่ะทั้งทั้งที่เมื่อก่อนจะทำประกันทั้งทีนี้ยุ่งยากมากๆในจะต้องหาตัวแทนที่ไว้ใจได้ด้วย แล้วจะวิ่งเรื่องเอกสารแต่เดี๋ยวนี้แทบไม่ต้องทำอะไรเลย

2021.03.28 16:43

Nara

@เจ้าของกะทู้ โห!!!อยู่จังหวัดพิจิตรหรอคะ ตอนแรกตอนเด็กๆเราเคยอ่านแต่หนังสือเกี่ยวกับเรื่องเล่า พอโตมาก็เพิ่งเคยจะได้ไปจังหวัดพิจิตรตอนเรียนจบ พอดีไปดูงานกับเจ้านายค่ะ เข้าใจเลยว่าทำไมคุณถามแบบนี้เพราะจังหวัดพิจิตรเงียบมากๆ เป็นเมืองเล็กเล็กจริงๆเล็กที่สุด เมื่อเทียบกับจังหวัดอื่นๆที่เคยไปมาเลยค่ะ เหมือนแทบจะไม่มีตึกหรือไม่มีห้างอะไรเลย

2021.06.19 16:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ประกันชีวิต

รบกวนอยากปรึกษา ต้องการที่จะยกเลิก กรมธรรม์ ประกันชีวิต ของGen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี