Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

หลายๆคนรู้จัก ประกันของ Gen Aom Sub 6 แต่เราไม่รู้จักเลย ขนาดพี่สาวที่ทำงานที่ต่างประเทศยังบอกเลยว่าทำไมไม่สนใจทำประกันชีวิตตัวนี้ เราก็งงว่ามันเป็นประกันของอะไร เลยมาดู บอกตรงๆเลยนะ ตอนนี้ก็ยัง ไม่ค่อยแน่ใจเลยว่าผลตอบแทนจะเป็นยังไงบ้าง แล้วการเคลมจะเป็นยังไงบ้าง ยิ่งถ้าเราซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปด้วย ไม่ทราบว่าเวลาเคลมจะเรื่องมากไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เดย์

ผมไม่แน่ใจว่าแต่ตัวนี้เขามีสัญญาเพิ่มเติมให้ซื้อหรือเปล่า แต่ถ้าคุณซื้อประกันหลักที่เกี่ยวกับประกันสุขภาพเพิ่ม อันนี้ทำได้อยู่แล้วครับ เพราะว่าประกันชีวิตตัวนี้เขาไม่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอะไรเลยคุ้มครองชีวิตอย่างเดียวแล้วก็มีเงินคืนทุกปีดังนั้นผมคิดว่าถึงมีประกันนี้แล้วการทำประกันสุขภาพต่างหากก็จำเป็นและสำคัญนะครับ

2020.11.20 6:43

แพร

ประกันตัวนี้เป็นประกันชีวิตนะคะ มีไว้เพื่อสมัครให้กับคนที่เรารัก สถิติการเสียชีวิตของเขาจะได้รับการคุ้มครองหรือเงินประกันนั่นเอง เพื่อประโยชน์ของคนที่จ่ายเบี้ยประกันนั่นแหละค่ะ หรือว่าเราจะทำให้ตัวเองก็ได้เพื่อที่จะหวังผลได้รับเงินเอาประกันหลังจากผ่านไปแล้ว 21 ปี รวม 6 ปีที่ผ่านชำระเบี้ยประกันไม่แพงทำได้นะคะ จะได้เป็นเงินก้อนสะสม

2020.12.09 15:1

กระเพราหมูกรอบ

คงไม่เกี่ยวกับว่าเคลมง่ายหรือเคลมยากนะคะ จะเคลมได้ไม่ได้ยากหรือง่ายมันก็อยู่ที่กรณีของเหตุการณ์ต่างๆ แต่ถ้าถามว่าถ้าซื้อประกันตัวนี้แล้ว ควรจะซื้อประกันสุขภาพไหมก็ต้องตอบว่าควรซื้อค่ะถ้าซื้อได้ หรือจริงๆแล้วหลายคนก็คงจะมีประกันสุขภาพมาก่อนอยู่แล้วก่อนที่จะซื้อประกันนี้ จะแบบไหนก็ตามค่ะประกันนี้ก็แค่คุ้มครองกรณีเสียชีวิตกับช่วยเอาเงินเท่านั้นไม่ได้คุ้มครองเรื่องอื่น

2021.01.26 17:59

น้ำ

@แพร อันนี้เห็นด้วยครับสมัครไว้ให้กับคนที่เรารักเป็นส่วนใหญ่การที่คิดถึงคนข้างหลังเมื่อเราจากไปก็ดีนะครับหรือว่าตอนที่เราต้องเจ็บป่วยหนักๆ ทำอะไรเองไม่ได้คนที่เรารักมากที่สุดคือคนที่อยู่ในครอบครัวอาจจะต้องหยุดงานมาดูแลคุณหรือว่าต้องมาเฝ้าคุณต้องมาเข้าใจคุณอันนี้ทำให้เขาเหนื่อย คุณรู้ไหมครับถ้ามีเงินช่วยพวกเขาที่ให้มีอาหารหรือว่ามี เงินรักษาคุณผมว่าอันนี้เป็นการแสดงความรับผิดชอบต่อคนอื่นๆด้วย เห็นด้วยครับที่จะสมัครประกันตัวนี้ต่อไป

2021.03.28 16:42

Soda

ประกันตัวนี้เป็นของบริษัทเจนเนอราลี่ใช่ไหมคะ ถ้าจำไม่ผิด เพราะว่าบริษัทนี้รู้สึกว่าบริการค่อนข้างดีนะ คือเพื่อนๆที่ออฟฟิศหลายคนก็ทำประกันชีวิตกับบริษัทนี้ เขาบอกว่ามีหลายแบบแผนให้เลือก แล้วเมื่อคนใกล้ตัวเราทำประกันอะไรเขาเห็นว่าดีเขาก็มักจะมาเล่าให้เราฟัง ก็เลยเป็นเรื่องธรรมดาที่เราจะเคยอ่านผ่านตาผ่านหูมาบ้าง

2021.05.10 13:23

Toy=8

ทำไมพี่สาวของเจ้าของกระทู้ถึงอยากให้คุณทำประกัน Gen Aom Sub 6 ของบริษัทเจนเนอราลี่ล่ะครับ นี่ขนาดว่าอยู่ที่ต่างประเทศยังอยากให้คุณทำประกันนี้เลย มันต่างจากประกันของบริษัทอื่นๆอย่างไรเหรอครับ มีใครพอจะทราบบ้างเพราะเท่าที่ผมอ่านจากคอมเม้นท์ต่างๆยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ ผมไม่ค่อยรู้จักประกันของบริษัทนี้ด้วยครับ

2021.05.15 13:54

Bambi

@Toy=8 พี่สาวของเจ้าของกระทู้ เขาอาจจะมีทัศนะหรือว่า การใช้ชีวิตเหมือนคนต่างประเทศไปแล้วก็ได้ค่ะ เพราะว่า คนต่างประเทศเขาจะให้ความสำคัญกับการทำประกันมากๆเลย โดยเฉพาะคนฝั่งทางยุโรปหรือแม้แต่คนอเมริกาเองก็ตาม ก็ไม่แปลกค่ะที่จะมาแนะนำให้คนในครอบครัวทำประกันเอาไว้บ้างเหมือนกัน เพราะการทำประกันเป็นเหมือนสิ่งหนึ่งที่ทำให้ชีวิตมั่นคงมากขึ้น

2021.06.19 16:43

แคททารีน

ขอตอบเจ้าของกะทู้นะคะว่า ประกันของเจนเนอราลี่เตลมไม่ยุ่งยากเลยค่ะ คือดิฉันก็เป็นลูกค้าขอฝเค้าอยู่หน่ะค่ะ ก็เลยจะมาเล่าให้ฟัง ดิฉันเองทพประกันชีวิตแล้วซื้อสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพไปด้วยค่ะ ไม่มีปีญหาอะไรเลยนะเวลาเคลม เคยเคลมมาแล้วเรื่องเจ็บป่วยเมื่อเดือนที่แล้วนี่เอง ถ้าหากว่าคุณกลัวเรื่องความไม่สุดวกบอกเลยว่าไม่ต้องห่วงค่ะ

2021.07.14 14:56

ไกลบ้าน

พี่สาวของเจ้าของกระทู้บอกว่าทำไมไม่สนใจทำประกันของ Gen Aom Sub 6 ทั้งที่อยุ่ต่างประเทศยังถามถึงประกันนี้ที่อยุ่บ้านเราเลยเหรอครับ ทำไมคุณไม่ถามพี่สาวคุณเลยล่ะ ว่าทำไมถึงอยากให้ทำประกันฉบับนี้ ดูเหมือนอยากจะยุให้ซื้อนะครับเนี่ย จะได้รู้ไปเลยว่ามีสิทธิประโยชน์อะไรที่ดี ที่น่าสนใจ หากว่าถูกใจจริงๆจะได้ซื้อครับ

2021.09.04 14:54

หมึกแดง

@แคททารีน ใช่ค่ะมั่นใจได้ ของเจนเนอราลี่บริการดี อ่านคำถามของจขกทแล้วก็ยังไม่แน่ใจนะว่าตกลงซื้อประกันแบบแผนนี้ไปแล้วหรือยังหรือว่ายังไม่ได้ซื้อ แต่ถ้าซื้อไปแล้วเพิ่งจะมาถามความคิดเห็นของคนอื่นว่าประกันแบบผ่านนี้ดีหรือเปล่า? ดูเหมือนว่าจะสายไปหน่อยนะคะ แต่ว่าถ้ายังไม่ได้ซื้ออยากถามรีวิวก่อนก็เป็นเรื่องที่ดีค่ะ

2021.09.10 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันชีวิต

รบกวนอยากปรึกษา ต้องการที่จะยกเลิก กรมธรรม์ ประกันชีวิต ของGen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี