Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รบกวนอยากปรึกษา ต้องการที่จะยกเลิก กรมธรรม์ ประกันชีวิต ของGen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้าง?

พี่ค่ะ วันนี้อยากรบกวนขอคำปรึกษา เรื่องประกันชีวิตหน่อยคะ คือบอกตรงๆเลยนะคะ ตอนแรกก็ไม่ค่อยทราบเท่าไรหลอกคะเรื่องของประกันชีวิต ตอนนั้นมีคนมาชวนทำ บอกว่าได้ผลตอบแทนเรื่อง ปันผลดี เราก็สนใจคะเพราะว่าไม่อยากเอาเงินไปฝากธนาคารเพราะเห็นว่าได้เงินปันผล ตั้งแต่ปีแรกๆเลย แต่ตอนนี้คิดว่าไม่เอาดีกว่าคะ เราจะยกเลิกยังไงได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

F5

จะว่าไปเรื่องที่คุณถามก็น่าสนใจนะครับ ผมก็อยากจะหาข้อมูลอยู่นะเนี่ยเพราะอ่านคำถามของคุณ เพราะเคยเห็นแต่คนที่เขาอยากจะยกเลิกประกันชีวิตระยะยาว แต่ถ้าเป็นพวกประกันชีวิตระยะสั้นอย่างประกันชีวิตตัวนี้จ่ายเบี้ยเพียงแค่ 6 ปี จะยกเลิกได้หรือเปล่า แล้วจะเสียหายหรือขาดทุนเงินทุกประการระยะยาวไหม นี่ก็น่าคิดนะครับ

2020.11.20 15:52

แบม

จะไปยกเลิกทำไมล่ะคะเดี๋ยวนี้สามารถผ่อนจ่ายได้นี่ แถมเป็นการฝากเงินเพื่อได้รับเงินก้อนในอนาคตจะได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตด้วย อดทน จ่ายเบี้ยประกันให้ครบดีกว่านะคะ เมื่อครบ 6 ปีแล้วจะได้สบายรอเงินกลับมาถ้ารักษาชีวิตให้ครบ 15 ปีได้ก็จะได้รับเงินก้อนมาใช้ฟรีๆ เป็นการลงทุนเพื่ออนาคตการอย่าเพิ่งเลิกเลย

2020.12.09 15:9

Monta

ทำไมเปลี่ยนใจง่ายจังเลยนะคะที่จริงมันก็ดีนะนอกจากเงินในแต่ละปีที่เราจะได้แล้วพอสิ้นสุดสัญญา 15 ปีคุณจะได้เงินก้อนด้วย ระหว่างนั้นก็ได้ความคุ้มครองชีวิตด้วยยังไงก็คุ้มกว่าไปฝากเงินธนาคารเปล่าอยู่แล้วค่ะหรือว่าเปลี่ยนใจไปเจอเจ้าอื่นค่ะแต่ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรถ้าคุณอยากจะยกเลิกก็ไม่มีใครห้ามได้ อยากจะเลิกก็ยกเลิกไปเถอะค่ะ

2021.01.28 8:5

วาดิน

@F5 ประกันตัวนี้สำหรับผมคิดว่าเบี้ยไม่แพงนะครับสัญญาจ่ายก็แค่ 6 ปีถ้าคุณอดทนเอาอีกสักนิดให้ครบ 6 ปีลองดูครับจัดวินัยทางการเงินใหม่ยังไม่ต้องลองยกเลิกนะครับผมคิดว่าการยกเลิกจะทำให้คุณเสียเครดิตก็เสียชื่อเสียงในการสมัครประกันครั้งต่อไปถ้าคุณอยากสมัครประกันอีกอาจจะเป็นเรื่องยากที่คุณจะผ่านการสมัครประกันนะครับไม่ใช่แค่สำหรับบริษัทนี้นะครับบริษัทอื่นๆเขาก็จะพิจารณาพิจารณาตรงนี้ด้วยลองคิดให้ดีครับถ้าจ่ายไหวก็จะให้ครบสัญญาดีกว่า

2021.03.28 19:17

Nara

@Monta จริงด้วยค่ะเห็นด้วยกับคุณนะคะ จขกท. คะถึงแม้ตอนที่คุณทำประกันตัวนี้คุณจะมาแนะนำโดยที่คุณยังไม่ได้ศึกษาก่อน แท็กก็ไม่ใช่ประกันที่จะทำให้คนอื่นอัดหรือเป็นประกันชีวิตระยะยาวที่จ่ายเบี้ยทิ้ง อะไรแบบนั้นนะคะ ลองอ่านเงื่อนไขให้ดีๆก่อนก็เป็นประกันที่เบี้ยไม่แพงมากแถมได้เงินปันผลทุกปี แล้ว 15 ปีก็สิ้นสุดสัญญาแล้วค่ะ เป็นประกันที่จบง่ายๆเหมือนกันไม่ต้องยกเลิกก็ได้

2021.06.19 16:58

Berry

@F5 แล้วเป็นยังไงบ้างคะ หาข้อมูลมาแล้วตกลงว่าสามารถยกเลิกหรือเวนคืนได้ไหมสำหรับประกันระยะสั้นตัวนี้ รอฟังข้อมูลจากคุณอยู่นะคะ ขี้เกียจหาข้อมูลค่ะ จะรอข้อมูลจากคุณละกัน ที่อยากรู้ก็เพราะว่า ฉันเองมีประกันตัวนี้อยู่ค่ะ จ่ายเบี้ยมาได้ 3 ปีแล้วครึ่งทางแล้วค่ะ แต่ก็ลังเลอยู่เหมือนกันนะว่าจะทำยังไงต่อดี เอาตรงๆอยากจะประหยัดค่ะ

2021.07.20 14:34

Sopita

@Monta จขกทเขาอยากจะเลิก ก็ปล่อยให้เขายกเลิกไปเถอะค่ะ คนมันไม่มีใจแล้วรั้งเอาไว้ก็เท่านั้น ไม่ได้ร้องเพลงนะคะแค่เป็นประโยคที่มันคล้องจองกันดี ก็ไม่รู้ว่าไปจำมาจากเนื้อเพลงเพลงไหนนะ แต่เห็นว่าเหมาะกับที่จะพูดกับจขกท. พอดี เข้าใจค่ะถ้าไม่ตอบโจทย์ บางทีคนเราสถานการณ์เปลี่ยนอะไรอะไรเปลี่ยนก็เปลี่ยนใจได้ไม่แปลกค่ะ ก็ยกเลิกไปสิคะ

2021.09.12 17:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี