Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่าย 10ปี คุ้มครอง 20ปี ได้รับเงินปันผลตลอดช่วง ประกันชนิดนี้จะโอเคไหม?

ช่วงนี้เข้าไปอ่านประกันชีวิตของหลายๆเจ้า ไปเจอของ Generali ชื่อประกันคือประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ชอบนะ ที่มีเงินปันผล แล้วการคุ้มครองที่ต่างกันในช่วงแต่ละปี เราชอบนะ เป๋นความคิดเห็นส่วนตัวของเรานะคะ เลยอยากรู้ความคิดเห็นของคนอื่นๆบ้างว่าคุณคิดว่าประกันฉบับนี้เหมาะกับคนที่มีความต้องการประกันชีวิตแบบไหน?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฮ.นกฮูกนอนหลับ

ผมเองเคยทำประกันชีวิตระยะสั้นมาแล้วนี่ก็ใกล้จะครบกำหนดสัญญาแล้วครับ ประกันชีวิตระยะสั้นที่ผมทำคุ้มครอง 15 ปี มีคนเขาส่งมาแล้ว 14 ปี เราเริ่ม ทำประกันชีวิตที่มีความคุ้มครอง ระยะเวลายาวขึ้นตอนนี้ผมก็สนใจ ประกันGen Life plus 10 ขอบคุณมากความคุ้มครอง คุณค่า ความคุ้มครองของเขาเพิ่มขึ้นทุกปีทุกปีสิ้นสุดสัญญาก็ได้รับเงินก้อนด้วย

2020.11.21 13:43

แฟง

ฉันคิดว่าไม่ค่อยโอเคนะค่ะ เพราะว่าเป็นการลงทุนที่ใช้เวลาผ่อนชำระนานตั้ง 10 ปี ถึงแม้ว่าเมื่อครบกำหนด 20ปีแล้วจะได้รับเงินก้อนโตกลับมาเพื่อเอาไปลงทุนทำธุรกิจต่อ แต่ก็เราไม่รู้อนาคตว่าจะเป็นอย่างไรและมีความเสี่ยงมาก ถ้าเราอยู่ไม่ครบสัญญาก็ไม่ได้รับเงินก้อน แล้วถ้าเกิดเงินที่เราฝากไปจ่ายเบี้ยประกันไปเราไม่ได้ใช้ใครจะรับผิดชอบให้เราได้

2020.12.12 12:10

เค้กส้ม

เหมือนว่าจะเป็นประกันระยะสั้น ก้ำกึ่ง ประกันระยะยาวเลยเนาะ เพราะว่าความคุ้มครอง 20 ปีก็ถือว่านานอยู่เหมือนกัน จ่ายเบี้ย 10 ปีก็นานอยู่นะ แต่ก็ไม่ถึงกับว่าเป็นประกันตลอดชีพ ถ้าใครอยากได้ความคุ้มครองตลอดชีวิตก็อาจจะ ยังไม่เหมาะกับประกันนี้หรือประกันตัวนี้อาจจะยังไม่ตอบโจทย์ แต่ถ้าใครสนใจอยากเก็บออมเงินก้อน แบบก้อนใหญ่ขึ้นมาหน่อยก็ตอบโจทย์อยู่นะ

2021.01.28 17:55

ดาวนี่

@เเฟง แต่คุณครับก็ยังคิดถึงเรื่องของที่เขาให้เงินปันผลทุกๆปีผมคิดว่านี้ก็โอเคนะเพราะว่าฝากเงินก็ได้ดอกเบี้ยในธนาคารใช่ไหมส่วนออมประกันตัวนี้ก็ให้เงินปันผลใกล้เคียงกันนะครับ 3% ก็เยอะมากถ้าเทียบกับเงินออมเนาะแถมยังได้ประกันที่เราจะได้ใช้ตลอดที่เรามีชีวิตอยู่ถ้าเราตายไปก็ยังมีเงินใช้ ให้กับคนที่รัก แถมยังเอาไปลดหย่อนภาษีได้ผมว่าถ้ามองในอีกครั้งนึงระยะเวลาอาจจะนานหน่อยแต่ว่าก็คุ้มนะ

2021.03.29 16:47

Aaron

@ดาวนี่ ผมก็คิดว่าแบบนั้นนะครับ ถ้าจะทำประกันชีวิตตัวนี้ก็คุ้มอยู่แหละ @แฟง เราจะ Comment ของคุณ ผมก็เห็นด้วยอยู่บ้างครับว่าก่อนที่เราจะซื้อประกัน เราก็ต้องคิดให้ดีเพราะว่าอนาคตไม่แน่นอน แต่ในเมื่ออนาคตไม่แน่นอนการมีประกันคุ้มครองชีวิตเอาไว้มันก็ดีกว่าไม่มีนะครับ ส่วนเรื่องของเบี้ยประกันที่เราจะต้องจ่าย ก็เป็นเรื่องที่ต้องคิดด้วยก็จริงแต่ถ้าคิดมากเกินไป จนทำให้เราซื้อประกันนั้นก็ไม่ได้ซื้อนี้ก็ไม่ได้แบบนี้มันก็เสี่ยงอยู่ดีนะครับ

2021.06.22 7:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี