Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันที่พ่วงมากับ ประกันชีวิตของ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10 ต้องซื้อเพิ่มด้วยไหม?

ผมเคยเห็นบางคนทำประกันชีวิตแล้วก็มีประกันสุขภาพพ่วงมาด้วย ผมเรียกถูกชื่อถูกใช่ไหมครับ ไอ้ที่พ่วงมาฟรีหรือว่าจ่ายเพิ่ม ที่จริงผมอยากทำประกันชีวิตนี่ล่ะครับ แต่ก็เป็นห่วงเรื่องสุขภาพด้วย อย่างของ ประกันชีวิตประกันชีวิตของ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10 ตัวนี้นะครับ เห็นหลายคนมีประกันสุขภาพด้วย เลยอยากทราบว่าอันนี้แถมมาหรือต้องเสียเงินเพิ่มครับ ถ้าต้องซื้อเพิ่มเบี้ยประกันแพงไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tom and Jerry

เขามีประกันเสริมด้วยเหรอสำหรับประกันตัวนี้ แต่ส่วนมากพวกประกันเสริมเขาไม่ได้บังคับนะ ถ้าอยากจะซื้อเพิ่มก็ซื้อ ถ้าไม่อยากซื้อก็ไม่เป็นไร ก็ต้องอยู่ที่ความต้องการของเสียงของคุณถ้าคุณมีความเสี่ยง ที่ประกันตัวนี้น่าจะคุ้มครองไม่หมด การซื้อสัญญาเพิ่มเติมประกันเสริมก็เป็นทางเลือกที่ดี ที่ควรจะทำ จะได้มีตัวช่วย เรื่องค่าใช้จ่าย

2020.11.21 14:10

แป้ง

งงอยู่เหมือนกันนะคะว่ามีประกันเสริมกับเขาด้วยเหรอ เพราะปกติแล้วประกันเสริมเป็นตัวเลือกให้เราไม่ได้มีข้อบังคับอะไรนะคะ ก็เลยอยากให้รู้ว่าประกันกรมธรรม์ภัยนี้ ให้การคุ้มครองในเรื่องของชีวิตเราแล้วยังได้รับเงินก้อนเมื่อครบกำหนดระยะเวลาด้วย จะได้มีเงินก้อนเอามาช่วยลงทุนหรือทำธุรกิจในอนาคตเพื่อวัยเกษียณที่ยั่งยืนของเรานั่นเองค่ะ

2020.12.13 14:17

999

ประกันเสริมหรือสัญญาเพิ่มเติมน่าจะมีอยู่แล้วแหละ แต่เขาก็ไม่ได้บังคับให้เราซื้อ แต่ส่วนมากด้วยความจำเป็นหรือความเสี่ยงของคนเรา ก็มักจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันเพิ่มเติมอยู่แล้ว อย่างเช่นประกันที่คุ้มครองค่าใช้จ่ายในการรักษาพยาบาลในกรณีเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ ก็ต้องดูที่ความคุ้มครองนะว่าสัญญาเพิ่มเติมที่มากับประกันนี้พอสำหรับคุณไหม?

2021.01.29 14:28

ปีนัง

@แป้ง ประกันเสริมส่วนใหญ่ที่เราเห็นก็มีนะคะอย่างประกันบางตัวจะมีประกันเสริมแผ่นที่ 1 ที่ 2 ที่ 3 ที่ 4 อะไรแบบนี้ตัวประกันหลักเนี่ยจะให้ความคุ้มครองอยู่ส่วนนึงแต่ถ้าเราอยากได้ความคุ้มครองเพิ่มเติมแล้วก็อาจจะเลือกแผนประกันเพิ่มที่เรียกว่าประกันเสริมแต่นั่นก็หมายความว่าค่าเบี้ยประกันที่เราจะต้องจ่ายต่อปีก็จะเพิ่มขึ้นตามไปด้วยค่ะก็ง่ายๆใช่ไหมล่ะคะ

2021.03.29 16:51

Higth_Way

@999 จขกท. ก็ไม่ได้บอกนะครับว่าเขาบังคับให้ซื้อ ทำไมคุณและบางคนถึงเข้าใจผิดไปแบบนั้นเขาก็แค่ถามว่าเห็นหลายคนซื้อประกันชีวิตตัวนี้แล้วมีความคุ้มครองสุขภาพมาด้วย ก็แค่อยากรู้ว่า ซื้อสัญญาเพิ่มเติมเพิ่มไหมหรือว่ามีความคุ้มครองรวมอยู่ งั้นผมขอตอบจขกทนะครับว่า ประกันชีวิต ตัวนี้ที่คุณสนใจอ่ะคุ้มครองแค่ชีวิต มีเงินปันผลให้แต่ไม่ได้คุ้มครองสุขภาพ คนที่คุณเห็นว่าได้ความคุ้มครองสุขภาพด้วยเขาคงซื้อสัญญาเพิ่มเติมนะครับ

2021.06.22 8:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี