Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ที่บ้านต้องการเคลมประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ของพ่อ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้างครับ?

พี่ครับ ตอนนี้ที่บ้านกำลังเตรียมยื่นเคลมประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้เลยครับ ทำไว้ให้กับพ่อครับ ตอนนี้ พ่ออายุ 70 ปีครับ แต่ท่านเสียไปแล้วครับ น่าเสียดายครับ ทุนประกันเลยไม่ได้มากเท่าไรครับ ผมอยากทราบเรื่องขั้นตอนการเครมประกันครับ ว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ ใช้เวลาประมาณกี่วันครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุภาวดี

ขอโทษนะคะที่ดิฉันเองไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลย จริงๆแล้ว แม่ก็ทำประกันตัวนี้เหมือนกัน เห็นคำถามของคุณก็นึกว่าจะมีคนเข้ามาตอบเราบ้างแต่เอาเป็นเกร็ดความรู้เหมือนกัน ยังไงเดี๋ยวจะเข้ามาอ่านอีกครั้งนะคะเผื่อมีคนอื่นต่อเพราะว่าอยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเกิดเรื่องขึ้นมาจะต้องเครมประกันยังไงบ้างหรือว่าถ้าคุณได้ครีมแล้วให้พ่อของคุณช่วยเล่าด้วยนะคะว่าทำยังไงใช้เวลานานไหม

2020.11.27 16:2

บอย

เมื่อถึงเวลาที่จะต้องเครมประกันก็แค่ติดต่อไทยประกันชีวิตครับ ต้องการเครมประกันจริงๆแล้วสามารถตรวจสอบรายละเอียดได้จากทางไทยประกันชีวิตเลย ถึงแม้ว่าเราจะไม่มีเอกสารหรือหมายเลขประจำตัวแล้ว ก็สามารถใช้ข้อมูลของบัตรประจำตัวประชาชนในการเคลมประกันได้ แต่ต้องมั่นใจจริงๆนะครับว่าทำประกันภัยของไทยประกันชีวิตนี้ไว้

2020.12.27 16:38

ไพศาล

ตอนที่ซื้อประกันชีวิตตัวนี้ให้กับพ่อคุณ ไม่ทราบว่าใครเป็นคนซื้อให้ครับ ก็ให้คนนั้นแหละครับติดต่อไปที่ตัวแทนที่ขายประกันให้เราครับ ว่าต้องการเคลมประกันชีวิตครับ เขาจะมีเอกสารมาให้เรากรอกข้อมูลครับ แล้วเอกสารที่แนบ ก็น่าจะเป็น ใบมรณับัตรครับ ที่ต้องมีด้วย ยื่นเอกสารนะไม่ยากครับ ยากตรงที่มารอเรื่องมากกว่าครับ

2021.01.08 14:32

papaya.99

จขกทลองทำเหมือนที่คุณบอยและคุณไพศาลได้แนะนำก็ดีนะคะ แต่จะย้ำเรื่องเอกสารที่ต้องใช้เคลมกับทางบริษัทประกันอีกทีนึงคือ 1. กรมธรรมม์ 2.บัตรประชาชน 3.ใบมรณะบัตรค่ะ (เตรียมเผื่อไว้ก็ดี) จริงๆทางบริษัทประกันสามารถโทรเช็คกับทางโรงพยาบาลหรือสถานนีตำรวจได้ค่ะ เสียใจด้วยนะคะจขกท ลองดูนะคะยังงัยถ้ายังเคลมไม่ได้หรือนานเกินไป ลองติดต่อทางคปภ.ดูนะคะ (เรื่องเร็วแน่55)

2021.03.11 8:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี