Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันที่ี่ให้กำไรที่มากกว่าคนข้างหลังได้เงิน ประกัน GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวนี้ตอบโจทย์ไหม?

หลายคนไม่ว่าจะทำอะไรช่วงนี้ก็ต้องคิดถึงกำไรที่จะได้แน่นอน ประกันชีวิตก็เหมือนกัน เมื่อก่อนอาจดูว่าตายไปคนข้างหลังได้เงินเท่าไรมากกว่า แต่เดียวนี้ไม่แล้ว หลายคนเลือกที่จะจ่ายเบี้ยประกันรายปีที่แพงๆกัน แล้วอย่างของ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน)ละ ก็เป็นอีกทางออกหนึ่งใช่ไหม ที่คนมองว่าเป็นกำไรในการลงทุนให้กับชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

QEEN

ถ้าคิดถึงคนข้างหลัง คนในครอบครัวที่จะต้องรับภาระค่าใช้จ่ายต่างๆหลังจากที่เราเสียชีวิตไปแล้ว ประกันชีวิตตัวไหนก็ตอบโจทย์ทั้งนั้นล่ะค่ะ สิ่งที่ต้องคิดมากกว่านั้นก็คือประกันชีวิตที่คุ้มครองการเสียชีวิตของเราเนี่ยเขาคุ้มครองในกรณีไหนบ้างแล้วตัวคุณเองอย่างมีความเสี่ยงที่จะเสียชีวิตจากเหตุการณ์อะไรบ้างเรื่องนี้สิ่งที่ต้องคิดมากกว่า

2020.11.29 12:42

สุชาดา

เราว่าอันนี้ก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนนะคะ ส่วนตัวเราถ้าเราคิดจะทำประกันเพื่อที่จะเป็นเงินทุนไว้สำหรับคนอยู่เบื้องหลังเมื่อเกิดอะไรขึ้นกับตัวเรา เพราะในตอนนี้เราอายุมากขึ้น เราจะไม่มองว่าเราทำประกันเพื่อที่จะได้ผลกำไรหรือออกมาใช้เพื่อตัวเราเอง เพราะเราไม่รู้ว่าอนาคตเกิดอะไรขึ้นถ้าคิดดีๆทุกวันนี้ปัจจัยเสี่ยงหลายอย่างทำให้เราคิดถึงอนาคตของลูกที่เค้ายังมีชีวิตอีกยาว

2020.12.06 6:52

ณัฏฐ์ธิดา

กำไรที่บอกเป็นกำไรที่ลงทุนให้กับชีวิต อาจจะเป็นในแง่ของการคุ้มครองมากกว่าคะ หลายคนมีเงินแล้วไม่รู้จะเอาไปลงทุนอะไร หรือก็คิดว่าเอาเงินไปฝากกับธนาคารก็ไม่ได้รับผลกำไรที่ดีเท่าไรคะ การซื้อประกันชีวิตเลยเป็นทางเลือกอีกทางสำหรับนักลงทุน ผลตอบแทนได้ดีกว่าการลงทุนบางแบบด้วย แถมยังดูแลชีวิตเราด้วย น่าจะเป็นแบบนี้นะ

2021.01.12 14:46

อุ๊บอิ๊บ

จริงๆผลตอบแทนขึ้นอยู่กับมุมมองของแต่ละคนนะคะ เพราะคนเรามองไม่เหมือนกัน แต่อยากให้จขกทลองคิดดีกว่าค่ะในเรื่องการต้องจ่ายเบี้ยยาวนานถึง 15 ปี ต้องดูด้วยนะคะว่าตรงนี้เราไหวรึเปล่า ??? และค่าเบี้ยจะอยู่ที่เท่าไหร่ต่อปี อยากให้มองในมุมนี้มากกว่าค่ะ เพราะเดี๋ยวนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีนะคะ ลองเปลี่ยนเป็นลงทุนระยะสั้นแต่คุ้มครองระยะยาวจะน่าสนใจกว่านะคะ

2021.03.19 9:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี