Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ใครเคยได้รับผลตอบแทนจาก ประกันชีวิตของ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวนี้บ้างคะ อยากทราบว่า เรื่องการเคลมยากไหมคะ เพราะว่า ปีหน้า เราก็จะส่งประกันตัวนี้ครบแล้วคะ คิดว่า คงจะได้เงินก้อนนี้มาลงทุนคะ ไม่ทราบเป็นยังไงบ้างคะ หรือว่าติดปัญหาเรื่องการเคลมอะไรกันบ้างไหมคะ ส่วนตัวกังวลคะ เพราะไม่เคยทำมาก่อน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เบ็ญจนิตย์

ว๊าวๆๆ ดีใจด้วยนะคะ ที่ทนส่งเบี้ยประกันจนครบแล้ว ของเรายังอีกยาวไกลเลยคะ ไม่ทราบว่าตอนนี้เตรียมการไปถึงไหนแล้วคะ เรื่องการเคลมประกัน เราว่าไม่น่ายากนะคะ ทำได้เลยคะหลังจบที่ส่งปีสุดท้าย ดีนะคะที่คบปีสัญญาในช่วงนี้ อย่างน้อยตอนนี้ก็ได้เงินก่อนนี้มาต่อทุนด้วย ช่วงนี้หลายคนบ่นกันคะว่าเงินทุนหายากมาก ดีใจด้วยนะคะ

2020.11.12 14:3

พนิตา

น่ายินดีที่คุณส่งเบี้ยประกันจนครบสัญญา เราเห็นถึงความพยายามและความตั้งใจของคุณขอชมเชยด้วยความจริงใจ ที่เราได้ยินมาในช่วงเวลานี้เศรษฐกิจไม่ดีหลายคนไม่สามารถส่งเบี้ยประกันได้ และหลายคนต้องหยุดจ่ายและเวนคืนกรมธรรม์ ช่างน่าเสียดายที่พวกเขาส่งเบี้ยประกันเกือบจะครบสัญญา แต่เราทราบมาว่าประกันตัวนี้จ่ายเบี้ยประกัน 15 ปี แล้วจะคุ้มครองชีวิตจนถึง 20ปี ถ้าคุณจ่ายเบี้ยประกันครบ คุณต้องรออีก 5ปีถึงจะได้รับเงินตามเงื่อนไขของกรมธรรม์

2020.12.08 9:24

ญาณัชชา

ดีใจด้วยนะคะ จะได้เงินก้อนมาลงทุนแล้วนะคะ เรื่องการเคลมครบสัญญาไม่น่าจะเป็นเรื่องยากอะไรนะคะ เดียวทางเจ้าหน้าที่ประกันชีวิตก็จะติดต่อกลับมาเองละคะ แต่อย่างที่เพื่อนๆบอกเลยนะคะ ต้องรอจนครบ การคุ้มครอง นะคะ ถึงสามารถได้เงินทดแทนตามสัญญาที่ระบุไว้ รออีกนิดนะคะ ใกล้จะได้แล้วคะ ว่าแต่ ไม่คิดจะซท้อประกันชีวิตเพิ่มอีกเหรอคะ

2021.01.12 15:15

หมึกยักษ์

บริษัทนี้บางคนก็บอกว่าเคลมง่ายบางคนก็บอกว่าเคลมยากก็เลยไม่รู้เหมือนกันว่ายังไง ถ้าจขกทไม่เคยติดปัญหาอะไรเลยก็คงไม่น่าจะมีปัญหาอะไรมั้ง เพราะตามสัญญาก็บอกอยู่แล้วว่าเราจะได้รับเงินกี่เปอร์เซ็นต์กี่ถ้าครบสัญญา แต่อาจจะช้าหน่อยในเรื่องการทำเรื่องตรงนี้มันเป็นทุกที่แหละค่ะ ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะขอให้เคลมได้ไวๆ

2021.03.21 6:40

พลอยใส

@ญานัชชา เงินก้อนที่จะได้มาคงไม่ได้จะเอามาลงทุนหรอกค่ะ ในตอนนี้นะ ที่จริงก่อนหน้านั้นที่ทำประกันตัวนี้ ก็คิดว่าถ้าได้เงินก้อนมาก็อยากจะเอาไปลงทุนเหมือนกัน แต่ตอนนี้เปลี่ยนความคิดแล้วค่ะ คิดว่าเก็บเอาไว้เป็นเงินสำรองฉุกเฉินดีกว่าหรือไม่ก็อาจจะลงทุนซื้อประกันอีกครั้งหนึ่ง ลงทุนธุรกิจตอนนี้ ยังกลัวอยู่ค่ะ เศรษฐกิจไม่ดีเลย

2021.07.26 6:22

เสาวลักษณ์

@เบญจนิตร คุณก็ยินดีแบบมั่วๆนะคะ แบบแผนประกันนี้ชื่อก็บอกแล้วว่า จ่ายเบี้ย 15 ปี แต่คุ้มครองถึง 20 ปี ถึงจขกทจะจ่ายเบี้ยจบแล้ว ก็ยังไม่ได้รับเงินก้อนสุดท้ายสิ้นสุดสัญญาค่ะต้องรออีก 5 ปีก่อน แต่ก็ถือว่าสบายใจแล้วนะคะ อีก 5 ปีแป๊บๆค่ะเวลาผ่านไปเร็ว ยินดีกับจขกทที่ว่าจ่ายเบี้ยจบแล้ว แต่ยังไม่ได้เงินออมก็สุดท้ายอันนี้ก็น่าจะไม่มีอะไรผิดพลาดนะคะ อีก 5 ปีได้แน่ๆ

2021.09.15 16:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี