Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

มีคนแนะนำประกันของ เจนเนอราลี่ ให้ผมฟัง ผมก็ฟังนิดหน่อยเพราะว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไม่ไหวครับ แต่ฟังเท่าที่จับใจความได้ผมชอบที่เรื่องทุนประกันแล้วก็เงินปันผลนะครับ ผมว่า ถ้าทำแล้วได้เงินปันผลทุกปีก็ดีนะครับ ดีกว่าดอกเบี้ยธนาคารอีก ไม่ค่อยมีเจ้าไหนทำแบบนี้นะครับ เพื่อนๆว่าเรื่องเบี้ยประกันของเจ้านี้เป็นยังไงบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

JKL

สำหรับผมผมคิดว่าคุ้มครับแต่สำหรับคนอื่นอาจจะบอกว่าไม่คุ้มก็ได้ ขึ้นอยู่กับว่าคุณ ต้องการประกันชีวิตแบบไหนเป็นแบบคุ้มครองยาวๆไปตลอดชีวิตจนแก่เลยไหมหรือว่าต้องการคุ้มครองระยะสั้นไม่นานก็จบกันแต่ในระหว่างสัญญา มีเงินคืนให้ ถ้าคุณมีความต้องการอย่างที่ 2 เนี่ยผมว่าประกันของเจนเนอราลี่ตัวนี้ตอบโจทย์คุณได้ครับ

2020.11.30 13:45

ผุสรัตน์

ในแง่การให้ความคุ้มครองและเงินคืนที่ให้ 2% ตั้งแต่ปีแรกจนถึงปีที่ 19 เราคิดว่ามันคุ้มมาก ซึ่งเห็นด้วยว่าการฝากเงินธนาคารเดี๋ยวนี้ก็ได้ดอกเบี้ยน้อยแต่สำหรับประกันตัวนี้จะช่วยให้เราได้รับการประกันชีวิต หากเกิดอะไรขึ้นในระหว่างช่วงประกันก็จะได้รับทุนประกันไว้ให้กับคนที่เรารัก จำนวนเงินในปีที่ 11-20 ถึง 150%ของจำนวนเงินประกัน

2020.12.07 5:37

ศุภเศรษฐ์

ไม่น่าจะเป็นแบบที่คุณบอกนะครับ วาประกันตัวนี้ไม่เหมือนกับเจ้าอื่นๆ จริงๆแล้วประกันชีวิตแบบนี้มีค่อนจ้างเยอะเลยครับ อย่างของบางเจ้าคุ้มครองชีวิตแค่ครบสัญญาจ่ายประกันเท่านั้นเองครับ ไม่คุ้มครองต่อจากนั้นครับ หรือบางเจ้าก็มีการคุ้มครองที่นานกว่าของตัวนี้ครับ อย่างบางเจ้าจ่ายประกันชีวิต 15ปีคุ้มครองจนถึงอายุ80กว่าๆยังมีเลยครับ

2021.01.12 14:46

แยมส้ม

จ่ายเบี้ยนานเกินไปไม่เหมาะเลยกับสภาพเศรษฐกิจในตอนนี้ ถ้าคุณเน้นประกันชีวิตแบบการออม ควรหาเป็นประกันที่ให้ดอกเบี้ยสูงและระยะการฝากสั้นๆจะดีกว่านะคะ เราไม่เห็นด้วยนะถ้าคุณจะสมัครประกันตัวนี้ ถึงแม้ว่าเค้าจะมีคววมคุ้มครองให้ระยะยาวก็จริงแต่เราว่าถ้าจขกทเน้นไปที่การลงทุนไม่ควรมองตรงจุดนี้มากเกินไป ลองไปมองหาตัวอื่นดีกว่าค่ะ

2021.03.20 8:1

Meen

ทำไมล่ะคะ? ถ้าไม่สมเหตุสมผลแล้วคุณจะไปเปลี่ยนความคุ้มครองให้เขาหรือยังไง อันนี้ก็อยู่ที่ความต้องการของคุณแล้วล่ะค่ะ สำหรับบางคนถ้าประกันตัวนี้ตรงกับความต้องการของเขา คนนั้นก็จะดูว่าความคุ้มครองหรือเงื่อนไขไม่สมเหตุสมผลกับเบี้ยที่จะจ่ายไปมากๆ แต่ถ้าเงื่อนไขและความคุ้มครองของประกันแบบแผนนี้ไม่ตรงกับความต้องการ ก็จะดูเหมือนว่าไม่คุ้ม และไม่สมเหตุสมผล

2021.05.22 15:35

นุ่มnoom

เคยได้ชื่อบริษัทเจนเนอราลี่นะคะ แต่เรื่องรายละเอียดของความคุ้มครองหรือค่าเบี้ยประกันภัยเราไม่ค่อยรู้มากนัก แต่มีบางคนบอกว่าประกันของบริษัทนี้ดีนะคะ ถ้าเจ้าของกระทู้ได้อ่านคอมเมนต์ต่างๆหรือเข้าไปดูข้อมูลประกัน GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) จะได้เข้าใจมากขึ้น ไปสมัครมาหรือยังไม่รู้นะคะเนี่ย

2021.05.26 6:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี