Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิตประกันชีวิตของ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่าGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวนี้นะครับ เห็นหลายคนมีประกันสุขภาพด้วย แล้วผมเคยเห็นบางคนทำประกันชีวิตของหลายเจ้าแล้วก็มีประกันสุขภาพพ่วงมาด้วย ผมเรียกถูกชื่อถูกใช่ไหมครับ ไอ้ที่พ่วงมาฟรีหรือว่าจ่ายเพิ่ม เพราะผมเองก็อยากมีประกันสุขภาพด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

88NN

ยังไงก็คงจะต้องซื้อประกันสุขภาพต่างหากหรอครับดูเหมือนว่าประกันชีวิตตัวนี้ไม่มีพ่วงประกันสุขภาพนะ เขาคุ้มครองกรณีเสียชีวิตเท่านั้นเราก็เหมาะกับคนที่อยากจะออมเงิน แล้วก็ได้เงินคืนทุกปีเป็นเหมือนเงินปันผลนะครับ ซึ่งตอนนี้ผมเองและทำประกันสุขภาพอยู่แล้วกำลังเลือกหาประกันชีวิตที่ได้เงินคืนคุ้มก็กำลังศึกษาตัวนี้อยู่เหมือนกัน

2020.11.30 13:46

มังกร

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เป็นประกันชีวิตที่คุ้มครองชีวิตเท่านั้นโดยจ่ายเบี้ยประกัน 15 ปี คุ้มครองถึง 20ปีและมีเงินคืน 2% ทุกปี จะไม่มีประกันสุขภาพพ่วงด้วย ถ้าหากคุณสนใจที่จะทำประกันสุขภาพด้วย ผมไม่แน่ใจว่าประกันฉบับนี้สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ไหม เท่าที่ผมทราบมีประกันชีวิตของบริษัทอื่นที่มีแผนประกันคล้ายกันสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้

2020.12.07 5:47

อัญชลีรัตน์

ต้องซื้อเพิ่มคะ ไม่ค่อยมีหลอกคะที่ประกันชีวิตจะมีคุ้มครองสุขภาพอื่นๆให้ด้วยนะคะ ถ้าจะมีก็น่าจะเป็นคุ้มครองโรคมะเร็งเท่านั้นแหละคะ เราว่าดีนะคะซื้อประกันชีวิตแล้วก็ซื้อประกันสุขภาะเพิ่มเ้ขาไปด้วย ไม่ทราบว่ามองๆประกันสุขภาพตัวไหนไว้บ้างไหมคะ ถ้ายังขอแนะนำตัวที่เป็นที่เหม่าจ่ายค่ารักษาพยาบาลดูไหมคะ ตัวนี้กำลังนิยมเลยคะ

2021.01.12 14:46

รัน

@k.อัญชลีรัตน์ มีครับประกันชีวิตแบบพ่วงสุขภาพ แต่ค่าเบี้ยจะสูงกว่าธรรมดาทั่วๆไป อีกอย่างปกติถ้าทำประกันสุขภาพมันจะเป็นแบบจ่ายทิ้งไปเลย ถ้าพ่วงประกันชีวิตเข้าไปอาจจะทำให้เราได้เงินคืนน้อยกว่าปกติ อีกอย่างสัญญาจะเป็นแบบระยะยาวนั่นหมายถึงว่าคุณอาจจะต้องจ่ายเบี้ยยาวนานกว่าปกติซึ่งถ้าเป็นประกันที่ไม่พ่วงจะจ่ายเบี้ยสั้นๆได้ครับ

2021.03.20 8:3

Kim

ประกันตัวนี้ ถึงแม้จะคุ้มครองแต่ชีวิตแต่ด้วยความที่มีเงินคืนทุกปีปีละ 2% ก็สามารถที่จะคิดคำนวณจัดสรรเงินคืนนั้นเพื่อจะเอามาจ่ายเบี้ยประกันสุขภาพได้นะคะ เราก็ไม่แน่ใจว่าประกันชีวิตตัวนี้เขามีสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพให้ซื้อไหมถ้ามีก็ลองพิจารณาดูก่อนก็ได้นะคะ จะได้ไม่ต้องไปซื้อประกันสุขภาพที่เป็นกรมธรรม์หลัก

2021.07.10 10:6

A-nan

@รัน ใช่ครับว่ามี แล้วมีเยอะด้วย ประกันชีวิตถ้ามีแล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้หลากหลายเลย จริงๆแล้วอาจจะไม่ได้กำหนดนะว่าสัญญาเพิ่มเติมตัวไหน เลือกได้ตามต้องการก็มีครับ ส่วนเรื่องการต่อสัญญาสำหรับประกันเสริม ผมว่ามันแยกกันนะ ไม่เหมือนประกันชีวิตที่ซื้อไว้ คือไม่ระยะยาว สามารถยกเลิก หรือไม่ต่อสัญญาได้ทุกเมื่อนะครับ

2021.09.06 16:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี