Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่ทราบว่าถ้าเรา ซื้อ แค่ประกันมะเร็งของเจนเนอราลี่ อย่างเดียวได้ไหม หรือว่าต้องซื้อประกันอะไรเพิ่มอีก ?

คืออย่างนี้คะ เราสนใจที่จะทำ ประกันมะเร็ง ของ ของ เจนเนอราลี่คะ ที่ใช้ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer เราศึกษาเรื่องเบี้ยที่ต้องจ่ายเราว่าเข้าท่าดีนะคะ ถึงแม้จะสูงก็ตามแต่เราคิดว่าคุ้มค่าคะ เอาแต่ว่าผลแจ้งว่าเราเป็นมะเร็งนะยังไม่ต้องตรวจอะไรเยอะ เรายังได้เงินทันทีเลย เพื่อนว่าถ้าเราทำตัวนี้ต้องซื้อประกันอะไรเพิ่มอีกไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นิรันดร์

พี่ถามคำถามเดียวครับ แล้วน้องก็จะตอบได้เองครับว่าต้องซื้ออะไรบ้างครับ น้องคิดว่าน้องจะเป็นมะเร็งอย่างเดียวไหมครับ น้องคิดว่าน้องจะเป็นอย่างอื่นด้วยไหมครับ ถ้าคิดว่าแข็งแรงดี น่าจะเป็นมะเร็งตายอย่างเดียว ก็เอาตัวที่น้องสนใจไปเลยครับ แต่ถ้าน้องบอกว่ามีปัญหาสุขภาพอื่นๆด้วย พี่ว่าน้องต้องมองให้มากกว่าเงินที่จะได้จากการเป็นมะเร็งแล้วละครับ

2020.11.12 14:34

ลีลา

ประกันมะเร็ง Gen Cancerตัวนี้เหมาะสำหรับคนที่มีอัตราความเสี่ยงเป็นมะเร็งสูง และจะคุ้มครองเฉพาะโรคมะเร็งเท่านั้น หากว่าคุณเป็นคนหนึ่งที่มีความเสี่ยงจะเป็นโรคมะเร็งประกันตัวนี้ก็ดีมากเลยค่ะเพราะนอกจากจะได้รับเงินเป็นก้อนทันทีคุณยังได้รับเงิน 10,000 บาททุกเดือนจนถึงหกเดือนด้วย แต่ทางที่ดีคุณน่าจะมีประกันตัวอื่นด้วยนะ เพราะทุกวันนี้ไม่ใช่มีแต่โรคมะเร็งเท่านั้น

2020.12.08 10:11

บุญสิทธิ์

ตัวนี้คุ้มครองกรณีเป็นมะเร็งอย่างเดียวนะครับ ปกติแล้วเวลาที่เราซื้อประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพ เรามักจะไม่ค่อยเป็นโรคที่เราซื้อประกันเอาไว้นะครับ ส่วนใหญ่ก็จะเป็นโรคอื่นแทน ผมว่ากันความเสี่ยงเอาไว้ดีกว่าครับ ซื้อประกันสุขภาพ ตัวอื่นๆเพิ่มด้วยก็จะดีนะครับ อย่างซื้อประกันที่มีเงินชดเชยรายได้ ผมว่าก็เข้าท่าดีนะครับ

2021.01.13 13:14

Bobo

คุณมั่นใจแค่ไหนล่ะว่าคุณจะเป็นมะเร็งแน่ๆ ถ้าเป็นเราสมัครประกันอุบัติเหตุหรือประกันสุขภาพไว้เพิ่มเติมนะ เพราะว่าประกันตัวนี้เมื่อเขาเจอว่าเราเป็นมะเร็งเขาจะจ่ายเงินให้ก้อนนึง แต่ในตรงนั้นก็ไม่ได้มีเกี่ยวกับเรื่องความคุ้มครองผู้ป่วยในความคุ้มครองอย่างอื่นเลยนะ บอกว่าซื้อพวกประกันสุขภาพไว้ด้วยก็ดีนะคะเผื่อต้องจ่ายค่าห้องค่ารักษาพยาบาล

2021.03.21 12:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้ ไม่ทราบว่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีคะ ?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ไม่ทราบว่า ประกันมะเร็งที่เป็นของ GEN ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหม?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งของ เจนเนอรานี่ ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ค่าเบี้ยประกันต่อปีประมาณเท่าไรคะ มีตัวไหนแนะนำอีกไหม นอกจากตัวนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งที่ใช้ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เป็นประกันจ่ายทิ้งแบบปีต่อปี หรือว่าเป็นแบบระยะยาวคะ?

ถ้าหากพบว่าเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่า ประกันสุขภาพ ที่เป็นของ เจเนอรีลี่ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้จ่ายค่ารักษาเท่าไร

ตอนนี้อยากทำประกันมะเร็งครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยัไม่งสายไปใช่ไหมครับ ไม่อยากให้คนในครอบครัวเป็นโรคนี้เลยครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี