Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ธุรกิจ SME จะประสบความสำเร็จนั้นยากไหม?

ตอนนี้ผมอายุ 42 แล้วมีธุรกิจเป็นของตัวเองแล้วแต่ก็ยังสนใจธุรกิแบบ SME อยู่นะ อยากทราบว่าจะทำธุรกิจประเภทนี้ให้ประสบความสำเร็จนั้นต้องอาศัยอะไรบ้างเพราะเพื่อนน้องๆก็ทำกันอยู่แต่ดูเหมือนว่ายากมากเลยนะครับ ใครมีเคล็ดลับก็มาแชร์กันหน่อยนะครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Preet

การทำธุรกิจให้ประสบความสำเร็จนั้น ไม่ว่าธุรกิจรูปแบบไหนก็ต้องบอกเลยว่า ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ มีสถิติที่บอกว่ามีการลงทุนทำธุรกิจ 10 อย่าง แต่ใน 10 อย่างนี้จะมีเพียงแค่ 2 อย่างเท่านั้นที่จะประสบความสำเร็จ เมื่อได้ยินสถิติแบบนี้แล้วคงจะทำให้ หลายคนกลัวที่จะลงทุน

2019.08.01 18:0

Thananop

ใช่ค่ะต้องมีเคล็ดลับดีดีสักหน่อยนะคะ แต่ก็ต้องมีเคล็ดลับกันหน่อยเพื่อจะประสบความสำเร็จและราบรื่น บทความวันนี้จึงจะนำเคล็ดลับ 4 อย่างมาบอกกัน เช่น 1.เลือกธุรกิจที่มีจุดเด่น โดนใจ ชัดเจน นำสมัย 2.มองหาหุ้นส่วนที่ดี 3.สู้กับตัวเองก่อนอย่าพึ่งสนใจคู่แข่ง 4.มีความคิดในแง่บวก บทความนี้คุณจะได้ทราบรายละเอียดของเคล็ดลับ 4 อย่างนี้เพื่อนำมาปรับใช้กับการลงทุนธุรกิจ SME ของคุณให้ดีมีคุณภาพ และเติบโตได้ค่ะ

2019.08.01 18:0

อภิศักดิ์

คืออยากจะบอกว่าจะธุรกิจไหน ก็ยากทั้งนั้นแหละค่ะ เพราะจะประสบความสำเร็จได้นั้น แค่พยายามอดทนบางครั้งก็ยังไม่พอด้วยซ้ำ เพราะการทำธุรกิจต้องใช้เวลาความอดทนความรู้ แล้วก็ทุนในการทำธุรกิจด้วย ดังนั้นถ้าอยากจะประสบความสำเร็จเราจะขายไปตัวใดตัวหนึ่งไม่ได้เลยค่ะ แต่ถึงธุรกิจจะล้มลุกคลุกคลาน ประสบการณ์ที่เรามีก็จะช่วยให้เราประคองธุรกิจไปได้นั่นเองค่ะ

2020.04.28 10:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หารายได้)

สนใจอยากเปิดร้านขายสินค้าทุกอย่างราคา 20 บาทจะต้องติดต่อซื้อสินค้าจากที่ไหนได้บ้างคะ?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

ทำธุรกิจเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญดีไหม

All (การทำธุรกิจ)

ใช้คอนโดเปิดเป็นบริษัทได้มั้ย?

ย้ายบ้าน,เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การมอบมรดก)

อยากกลับไปทำงานที่บ้านต่างจังหวัด

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้อดีของการทำธุรกิจขายเฟอร์นิเจอร์ไม้มีอะไรบ้าง

All (เศรษฐกิจ)

วิกฤตแฮมเบอร์เกอร์คืออะไรครับ เคยได้ยินแต่วิกฤตต้มยำกุ้ง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี