Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากถามคนที่ีประสบการณ์ การซื้อประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ตัวนี้คะ ไม่อยากตัดสินจากที่ได้อ่านมาคะ?

อยากเน้นไปที่ เรื่องของความคุัมค่าในการซื้อประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)นี้นะคะ มีใครคนไหนที่ทำบ้างไหมคะ อยากหาประสบการณ์คะ ที่ถามพราะว่าพี่ชายจะไปซื้อประกันตัวนี้คะ ซึ่งเราดูๆแล้ว ไม่ค่อยจะมีผลตอบแทนอะไรที่น่าสนใจเลยคะ แต่ไม่อยากติดสินเองคะ เลยอยากถามคนที่มีประสบการณ์ของประกันนี้น่าจะดีกว่าคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิริโสภา

5555+ ประกันตัวนี้เป็นแบบที่น้องคิดเอาไว้เลยคะ ได้อะไรไม่ค่อยมากจริงๆคะ ค่าเบี้ยประกันก็แพงด้วยคะ แถมครบสัญญาแล้วก็จะได้แค่เงินที่เราส่งไปเท่านั้นเองคะ แล้วดูจากการคุ้มครองแล้ว เราว่าก็พอๆกับเจ้าอื่นเลยนะคะ อย่างตัวนี้คุ้มครองจนถึง อายุ90ปี แต่ถ้าเชคดีๆ เราว่ามีตัวอื่นที่น่าสนใจทำกว่านี้คะ รองให้พี่ชายเชคดูหลายๆเจ้าคะ

2020.11.16 13:49

น้อยหน่า

เท่าที่เราได้เปรียบเทียบดูประกันชีวิตหลายตัว เราว่า ประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)เป็นแผนประกันที่ให้ความคุ้มครองชีวิตและมีเงินคืนทุกปีถ้าเทียบกับประกันตัวอื่นอาจจะได้ประโยชน์น้อยกว่า แต่ก็เป็นทางเลือกให้กับหลายคนที่อาจจะมีทุนทรัพย์ในการจ่ายไม่เยอะและไม่อยากเป็นภาระมากเกินไปที่สนใจจะทำประกันชีวิตไว้สักฉบับ

2020.12.18 7:48

ไชยแสง

ประกันชีวิตบางตัวเราต้องดูให้ดีครับ เพราะบางครั้งเราไปดูตัวเลขที่จะได้เท่านั้นมันก็จะดูเหมือนไม่ค่อยคุ้มเท่าไรครับ ต้องดูผลประโยชน์โดยรวมครับแล้วก็มาแยกเป็นประเภทเอาครับ เราจะเห็นครับว่าจริงๆแล้วอาจคุ้มก็ได้ครับ ประกันชีวิตหลายคนมองว่าเป็นเรื่องของการลงทุนเท่านั้นครับแต่ผมอยากให้มองในมุมของชีวิตดูครับ

2021.01.18 3:29

Renny

จขกท ไม่อยากตัดสินใจจากที่อ่านมา แต่ก็มาอ่านจากคอมเมนต์หรอคะ? ที่จริงก่อนจะตัดสินใจซื้อประกัน นอกจากจะอ่านเงื่อนไขจากเว็บไซต์ของประกันตัวนั้นโดยตรงแล้ว การเข้ามาอ่านรีวิวประสบการณ์หรือคอมเม้นก็สำคัญ แล้วการโทรไปสอบถามโดยตรงกับบริษัทประกันก็สำคัญนะเผื่อว่าเกิดมีข้อสงสัย เพราะบางครั้งคนที่มาตอบคอมเม้นก็อาจจะให้ข้อมูลที่ไม่ถูกต้องก็ได้

2021.03.30 13:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี