Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) และซื้อสัญญาเพิ่มจะคุ้มมั้ย ถ้าต้องจ่ายเบี้ยประกันยาวๆ

ญาติเราหลายคนพูดถึงการทำประกันชีวิต ว่าเป็นหลักประกันที่ดีอย่างหนึ่งให้กับคนข้างหลัง พ่อเราฟังไปเคลิ้มไปละเนี่ย สงสัยจะอยากทำกับเขาบ้าง เราก็อยากให้พ่อทำเหมือนกันแหละ ถ้าเป็นประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เพื่อนๆคิดว่าจะดีมั้ยคะ สามารถซื้อสัญญาเพิ่มได้ด้วย มันจะคุ้มมั้ย ถ้าต้องจ่ายเบี้ยประกันยาวๆไปแบบนี้น่ะค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ระเนียด

ส่วนตัวเราเองเราว่าประกันแบบนี้จ่ายยาวเกินไปคะ ไม่สนใจประกันระยะสั้นๆดูเหรอคะ เพราะว่าค่าเบี้ยอาจจะแพงกว่าแต่ว่าเรื่องการคุ้มครองจะดีกว่านะคะ แถมไม่ต้องมาจ่ายประกันชีวิตจนอายุมากด้วยคะ เพราะว่าอย่างที่เราทำจ่ายเบี้ยประกันครบ20ก็จริงแต่เขาก็ยังคุ้มครองเราจนถึงอายุ90ปีเลยคะ เราว่าคุ้มกว่ากันเยอะคะไม่ต้องมาจ่ายทุกปี

2020.11.20 7:59

จาระวี

นั่นนะสิถ้าหากซื้อประกันชีวิตตัวนี้ที่ต้องส่งเบี้ยประกันจนถึงอายุ 80 ปี แล้วเมื่อซื้อประกันตัวอื่นเพิ่มด้วย โดยเฉพาะถ้าซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมยิ่งอายุมากเบี้ยประกันก็ยิ่งสูงขึ้น คุณต้องชำระเบี้ยประกันปีหนึ่งก็หลายบาทอยู่ เราว่าเอาแบบจ่ายเบี้ยประกัน 10 -20 ปี แล้วความคุ้มครองชีวิตแบบระยะเวลายาวจะได้กว่า คุณจะได้ไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันเยอะเกินไป

2020.12.27 2:25

เชษฐ์สุดา

เอาจริงๆเลยนะคะ ประกันถ้าอยากซื้อให้กับพ่อหรือแม่ ต้องดูเรื่องของอายุเป็นหลักคะ เพราะเท่าที่เราทราบยิ่งอายุมากๆ ปรักันชีวิตส่วนใหญ๋เราต้องจ่ายเบี้ยประกันเยอะกว่าคนอายุน้อยๆคะ เราแนะนำให้เชคเรื่องของเบี้ยประกันชีวิตก่อนคะ ใจจริงอยากให้รองเอาไปเปรียบเทียบกับประกันชีวิต อวุโส น่าจะดีกว่าคะ เราว่าตัวนี้น่าทำกว่าคะ

2021.01.23 14:49

นับส้า

ที่พ่อฟังแล้วเคลิ้มไป เจ้าหน้าที่ที่ขายประกัน สวยแน่ๆครับ พ่อเลยอยากทำ (55 หยอกนะครับ) ผมว่าถ้าพ่อพี่อยากทำไปซื้อประกัน อวุโสโอเคดีกว่าครับ การส่งเบี้ยประกันก็จะคล้ายๆกับตัวที่พ่อพี่สนใจครับ แล้วก็หาซื้อประกันสุขภาพสักอย่างให้ท่านครับ อาจจะเป็น เรื่องของเหมาจ่ายค่ารักษาก็ได้ครับ จะได้ครอบคลุมการรักษาครับ

2021.03.08 13:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี