Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี ทางธนาคารจะจัดส่งให้ใหม่ก่อนที่บัตรเก่าจะหมดอายุ ในกรณีนี้ เราต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่คะ? ปกติบัตรกดเงินสดจะมีอายุการใช้งานกี่ปี หากคนใช้บัตรแบบดูแลรักษาอย่างดีเลยน่ะค่ะ บัตรของธนาคารอื่นล่ะ คุณรู้มั้ยว่าใช้ได้กี่ปี เหมือนกับของธนชาตหรือเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เกรียงไกร

ผมดูแลดียังไง ก็ใช้ได้ไม่เกิน2ปีครับ ไม่หายก็พังก่อนครับโดยเฉพาะ ตรงที่เราเซ็นชื่อไว้ครับ เสียหายตลอดเลยครับ ผมว่า การที่เราเปลี่ยนบัตรบ่อยๆดีกว่าที่เราเก็บบัตรไว้หลายปีนะครับ อย่างน้อยก็เป็นการป้องกัยเรื่องของตัวเลขหน้าบัตรนะครับ ปกติแล้วตัวเลขหน้าบัตรถือว่าสำคัญนะครับ ถ้าเราเปลี่ยนบ่อยๆจะช่วยป้องกันจ้อมูลได้นะครับ

2020.11.29 9:28

Maneewan

ในกรณีที่บัตรหมดอายุแล้วธนาคารส่งบัตรใบใหม่มาให้ตรงนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายอะไรเลยนะคะ คล้ายๆกับบัตรเครดิตอ่ะค่ะเวลาที่หมดอายุธนาคารก็จะส่งมาให้แบบนี้ เห็นความคิดเห็นที่ 1 บอกว่า ตรงส่วนลายเซ็นมักจะมีการเสียหายตลอด ถ้าอย่างนั้นเราแนะนำให้คุณเอาบัตรใส่ซองแยกต่างหากนะคะ อย่าไปเก็บรวมกันกับพวกกุญแจหรือ อะไรก็ตามที่ทำให้โดนขีดข่วนง่ายค่ะ

2020.12.18 11:48

Chot46??

ก็เป็นระยะเวลาที่พอสมควรนะครับ สำหรับบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus ที่มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี แล้วทางธนาคารจะจัดส่งบัตรให้ใหม่ก่อนที่บัตรเก่าจะหมดอายุโดยที่ผู้ถือบัตรไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรด้วย ดีครับ เวลา 5 ปีไม่นานนะ..แป๊บเดียว แต่ละวันมันผ่านไปเร็วมาก ระหว่างนี้ก็รักษาบัตรให้ดี อย่าให้ชำรุดหรือหายก่อนครบกำหนดเปลี่ยนครับ

2021.01.16 4:45

ก็ว่าแล้ว... 😒

บัตรกดเงินสดของธนาคารอื่นก็เหมือนกันหรือเปล่าครับ ที่ว่าพอถึงเวลาต้องเปลี่ยนบัตรใหม่ ทางธนาคารเขาจะส่งบัตรใบใหม่มาให้ อย่างของบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus ที่กำลังคุยกันอยู่นี่น่ะครับ ถ้าเป็นอย่างนั้น ระหว่างที่ใช้งานบัตรหากผู้ถือบัตรไม่ได้ทำให้บัตรเสียหรือว่าทำบัตรหาย ก็สบายเลย เดี๋ยวก็ได้รับบัตรใหม่เอง

2021.03.28 3:51

ธิตินันท์

ใช้งานบัตรกดเงินสด เจ้านี้ มา5แล้วแล้วเหรอครับ ไม่เคยเจอใครใช้นานแบบพี่เลยนะครับ แสดงว่าแบบนี้ พี่ก็ได้ปรับวงเงินเพิ่ม มาหลายรอบแล้วใช่ไหมครับ นี่อยากรู้จังครับ ว่าตอนนี้ได้วงเงินที่เท่าไรครับ ของผมที่ได้วงเงินคั้งแรก ได้แค่ 3หมื่นเองครับ แล้วก็ค่อยๆขยับมาปีละหมื่นครับ ตอนนี้ก็รอลุ้นครับว่าจะได้อีกไหม

2021.08.29 15:16

ภิภพ

ของผมทำไม อยู่ไม่ครบ5ปีเลยครับ เข้าปีที่2 บัตร ก็หายแล้วครับ จ่ายเงินทำบัตรใหม่ไปแล้วครับ เรื่องบัตรหาย เพื่อนเป็นกันบ่อยไหมครับ ปกติผมใช้งานบัตรแล้วผมก็จะเก็บมั่วๆครับ ไปดูอีกทีเอ้า เก็บไว้ที่ไหนเนี๊ยะ หาแทบตายสุดท้ายอยู่ในกางเกง เป็นแบบนี้ย่อยมากๆครับ เคยมีคนบอกให้แยกเก็บ แต่ทำแบ้วก็เป็นเหมือนเดิมอยู่ดี

2021.09.26 8:40

อัลวา

บัตรพวกนนี้ มันมีค่าใช้จ่ายในการทำครับ ขนาดบัตรประชาชนของเรา ครบอายุ 5ปีเวลาที่เราไปต่อใหม่ยัง ต้องเสียนค่าบัตร 100 บาทเลยครับ อันนี้เป็นบัตรเงินสดนะ จ่ายๆไปเถอะ 100-200 บาทแลกกับการมีเงินใช้ในยามที่เราจำเป็น ตกรายปีแล้วเราเสียค่าบัตรปีละ ไม่ถึง50บาทเอง ไม่ต้องเสียดายหลอกโน้นไปเสียดายตอนที่เราค้างชำระดีกว่า

2022.01.29 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ไม่เสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินเหรอคะ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

แล้วทำไมต้องเป็นบัตรกดเงินสดมีด้วยเหรอครับ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ยืมคนใกล้ตัวง่ายกว่าไหมค่ะ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดที่น่าสนใจยังไงครับ

เมื่อได้รับใบแจ้งยอดบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus หากมีข้อผิดพลาด ต้องแจ้งภายใน 10 วัน หากเกินกว่านั้น..พอได้มั้ย?

เห็นค่าติดตามทวงหนี้ของบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus แล้ว ตกใจ! 250บาท/รอบบัญชีเลยอะ..จ่ายให้ตรงเวลากันนะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี