Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถนำไปทำรายการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับส่วนลดในการช่วยลดหย่อนภาษี ใครๆก็ต้องนึกถึงประกันชีวิตใช่ไหมครับ ผมก็เลยเลือกแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา ผมอยากรู้ว่าประกันสุขภาพนี้ช่วยผมสามารถที่จะลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ ถ้าลดหย่อนได้จะได้รับการลดหย่อนมากน้อยขนาดไหน เพราะว่าเป็นคนที่ทำงานประจำและมีเงินเดือนจำเป็นต้องเสียภาษีทุกปีอยู่แล้ว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

clear##**

ใช้ลดหย่อนภาษีได้แน่นอนค่ะสำหรับประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อคอัลตร้า” นำไปลดหย่อนได้ตามเกณฑ์ที่สรรพากรกำหนดไว้ล่ะค่ะ แต่ที่คุณสมัครประกันนี้คงไม่ใช่เอาไว้แค่ลดหย่อนภาษีอย่างเดียวหรอกใช่มั้ย เราว่าประกันนี้ก็ดีนะ ได้ทั้งค่ารักษาพยาบาลเมื่อเจ็บป่วยและเกิดอุบัติเหตุด้วยน่ะ

2020.11.16 7:59

เปาเปา

ใช้ได้ค่ะส่วนใหญ่แล้ว ประกันสุขภาพแทบจะทุกอันเลยนะคะสามารถใช้ไปเป็น ตัวลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้ เมื่อก่อนมีพวกกองทุนอยู่ค่ะแต่เดี๋ยวนี้พวกกองทุนหลายตัวก็เริ่มใช้ไม่ได้แล้วเหลือที่ยังได้จริงๆก็เป็นประกันสุขภาพนี่ล่ะค่ะค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายในแต่ละเดือนแต่ละปีสามารถเอาไปลดหย่อนภาษีเงินได้ แต่ไม่มั่นใจว่าประกันตัวนี้ใช้ลดหย่อนได้สูงสุดปีละเท่าไหร่นะคะ

2020.12.02 12:19

กินลมชมวิว🌞🏍🛵

ดีครับ ที่เจ้าของกระทู้คิดถึงเรื่องการลดหย่อนภาษีด้วย คุณทำประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อคอัลตร้า” ไว้ก็ดีนะครับ ให้ความคุ้มครองทั้งค่ารักษาพยาบาลจากความเจ็บป่วยและอุบัติเหตุด้วย แล้วยังนำไปลดหย่อนภาษีได้อีก ใช้ประโยชน์ได้หลายทางดี ยังไงก็ชำระค่าเบี้ยประกันภัยให้ครบตามกำหนดนะครับ

2021.01.28 16:14

ธนกฤต

ปีนี้ไปยื่นมาหรือยังครับ ใกล้จะครบกำหนดแล้วนะครับ ถ้ายังรีบด่วนเลยครับ ถ้าให้ดีอย่าส่งแบบลดหย่อนแบบออนไลน์นะครับ เพราะว่าค่อนข้างใช้เวลานานมากเลยครับ เอกสารที่ส่งก็ไม่สามารถส่งได้ครับ ผมขอลดหย่อนไป ผลสุกท้ายก็ต้องส่งเอกสารตัวจริงตามไปอีกทีครับ เล่นเอาเสียเวลาไปเป็นอาทิตย์ๆเลยครับ รู้งี้ไปยื่นเองดีกว่าครับ

2021.03.12 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าเป็นโรคไวรัสโคโรน่าสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยาน่าสนใจอย่างไรคะ คืออยากจะใช้เหมือนกันเป็นคู่

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยเป็นโรคไตสามารถได้รับการดูแลค่าใช้จ่ายได้ไหมค่ะ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

มีวิธีการคิดเบี้ยประกันภัยที่เราจำเป็นต้องจ่ายในแต่ละเดือนอย่างไรบ้างคะ เพื่อที่จะสามารถคิดเบี้ยประกันภัยของตัวเองได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดจนถึงอายุเท่าไหร่คะ ก็อยากจะทำไว้นานๆเลยไม่อยากจะเปลี่ยนการคุ้มครองไปเป็นอย่างอื่น

ประกันภัยสุขภาพ

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี