Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเจ็บป่วยเป็นโรคไตสามารถได้รับการดูแลค่าใช้จ่ายได้ไหมค่ะ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

ดูเหมือนว่าถ้าพูดถึงเกี่ยวกับโรคไต ก็จะมักมีค่ารักษาพยาบาลอื่นๆตามมาอีกหลายอย่าง เติมเงินที่จำเป็นต้องจ่ายกับโรคนี้ถือว่าเป็นเงินที่เยอะมาก อยากทราบว่าแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา ให้การคุ้มครองหรือการช่วยเหลือสำหรับการดูแลรักษาเราในส่วนนี้ไหมคะ เพราะว่ากลัวว่าสมัครใช้บริการไปแล้วก็อยากให้ความคุ้มค่ากันคุ้มครองในเรื่องนี้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

clear##**

ไม่อยากจะนึกเลยว่าถ้าเป็นโรคไตขึ้นมา ชีวิตเราจะเป็นยังไง คุณคิดจะทำประกันสุขภาพไว้ก็ดีค่ะ ประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อคอัลตร้า” คุ้มครองเรื่อง ค่าล้างไต เคมีบำบัดและฉายแสงด้วย แต่ดูรายละเอียดดีๆนะคะเผื่อจะมีเงื่อนไขอะไรเพิ่มเติม จะได้พิจารณาว่าคุ้มค่ากับการจ่ายเบี้ยประกันหรือเปล่า

2020.11.16 8:11

โลมา

โรคไตเนี่ยถ้าไม่ใช่ข้าราชการต้องเสียเงินฟอกไตแต่ละทีแพงมากเลยนะอย่างต่ำก็ครั้งละ 2,500 บาท ถ้าใครต้องฟอกอาทิตย์ละ 2 ครั้งก็อาทิตย์ละ 5,000 บาท 1 เดือนก็ 20,000 ค่าใช้จ่ายสูงมากและว่าทำประกันสุขภาพไว้ไม่เสียหายเพราะโรคไตมีโอกาสเป็นกันทุกคนอาหารการกินสมัยนี้ก็ไม่ดีเหมือนสมัยก่อนด้วย แล้วตอนนี้ก็กำลังดูอยู่ว่าอยากจะทำตัวไหนไว้ดี เพราะคิดว่าถ้าอายุมากกว่านี้น่าจะเป็นอีกหลายโรคเลย

2020.12.02 12:19

กินลมชมวิว🌞🏍🛵

ผมเคยได้ยินว่าคนที่ต้องฟอกไตทำสัปดาห์ละหลายวัน รู้แหละว่ามีค่าใช้จ่ายแน่ๆ แต่ผมเพิ่งรุ้จากความคิดเห็นข้างบนเนี่ย ที่บอกว่าฟอกไตครั้งละสองพันห้าร้อยบาท มันเยอะมากเลยนะครับ นี่คือการฟอกที่โรงพยาบาลหรือว่าที่ไหนครับ ผมไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย สำหรับคนที่มีประกันที่ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับโรคไต ไม่ต้องจ่ายเงินเองเลยใช่มั้ยครับ

2021.01.28 16:18

ธนกฤต

คุ้มครองครับ ส่วนใหญ่แล้ว โรคแบบนี้เขาจะรวมเอาไว้ใน 48โรคร้ายแรงที่เขาคุ้มครองครับ ส่วนเรื่องที่กังวลเรื่องไต ผมว่าอย่ากังวลเลยครับ ตอนนี้เราต้องดูแลสุขภาพของเราก่อนครับ ไม่ทราบว่าเคยได้ไปเชคการทำงานของไตไหมครับว่าตอนนี้ไตของคุณทำงานได้กี่% แล้วครับ เพราะถ้าเรารู้จะได้ดูแลตัวเองได้ทันครับ จะได้ไม่ต้องฟอกครับ

2021.03.12 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าเป็นโรคไวรัสโคโรน่าสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยาน่าสนใจอย่างไรคะ คืออยากจะใช้เหมือนกันเป็นคู่

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำไปทำรายการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

มีวิธีการคิดเบี้ยประกันภัยที่เราจำเป็นต้องจ่ายในแต่ละเดือนอย่างไรบ้างคะ เพื่อที่จะสามารถคิดเบี้ยประกันภัยของตัวเองได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดจนถึงอายุเท่าไหร่คะ ก็อยากจะทำไว้นานๆเลยไม่อยากจะเปลี่ยนการคุ้มครองไปเป็นอย่างอื่น

ประกันภัยสุขภาพ

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี