Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเป็นโรคไวรัสโคโรน่าสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

เดี๋ยวนี้ใครๆก็กลัวโรคระบาดไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาด ก็ดูเหมือนว่าสามารถที่จะเสียชีวิตได้เลยทีเดียว เลยอยากทราบว่าแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยไหมครับ เพราะว่าอยากจะใช้บริการอยู่ แต่ถ้าเกิดเป็นโรคระบาดโคโรน่าขึ้นมาก็อยากจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Racha@6947

แผนประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า” ชื่อประกันบอกว่า ปลดล็อค แต่คงไม่ปลดล็อคทุกโรคมั้งคะ ถ้าคุณอยากได้ประกันไวรัสโคโรน่า ทำไมไม่สมัครประกันนั้นโดยตรงเลยล่ะ ว่าแต่ใครพอจะมีข้อมูลเกี่ยวกับประกันแพคคู่นี้เพิ่มเติมบ้างมั้ยคะ มาบอกกันบ้างนะ เราเข้าไปดูก็ยังงงๆอยู่เลยค่ะ

2020.11.16 6:36

ปลา

เห็นด้วยนะคะ เราคิดว่าประกันภัยคู่สุขภาพดีตัวนี้ของอลิอันซ์อยุธยาอาจจะไม่ครอบคลุมโรคไวรัสโคโรน่าโดยเฉพาะค่ะ ทางที่ดีอยากจะให้ลองไปดูข้อมูลเกี่ยวกับประกันของโรคไวรัสโคโรนาโดยตรงเพราะว่าค่าเบี้ยประกันจริงๆไม่แพงนะคะซื้อแบบราคากลางๆก็ได้ปีนึงไม่ถึง 1,000 บาท เราว่าไม่แพงนะแล้วก็ทำไว้ถ้าเราอยู่ในพื้นที่เสี่ยงไม่รู้ว่า covid จะระบาดขึ้นมาอีกเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

2020.12.02 12:18

@HOME👕👖🧦

เจ้าของกระทู้ไปทำประกันโคโรน่าแล้วหรือยังครับ ไม่อยากกังวลเรื่องค่าใช้จายจากการติดเชื้อไวรัสนี้ก็ไปทำประกันไว้นะ ส่วนเรื่องประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า” ผมรู้แค่ว่าแผนประกันนี้ให้ความคุ้มครองแบบแพคคู่ คือ ค่ารักษาพยาบาลและอุบัติเหตุครับ แต่รายละเอียดไม่ทราบนะ

2021.01.28 15:51

วัลลีย์

ทำไมไม่รองถามเจ้าหน้าที่ประกันเลยคะละ จะได้ทราบไปเลยคะ หลายคนที่มีประกันสุขภาพ ก็งงเหมือนกันว่ามันคุ้มครองไหม แต่ของเรา เราทำเจ้าอื่นคะ เราเชคมาแล้วคะว่าคุ้มครองไหม เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่คุ้มครองคะ เลยตกลงว่าเราต้องซื้อประกันโควิด-เพิ่มอีกตัวคะ ราคาไม่เท่าไรคะ แต่ ถ้าเราเป็นโควิด ประกันสุขภาพที่เราเลือกบางตัวก็ทำงานนะคะ อย่าง ชดเชยรายได้คะ

2021.03.11 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยาน่าสนใจอย่างไรคะ คืออยากจะใช้เหมือนกันเป็นคู่

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยเป็นโรคไตสามารถได้รับการดูแลค่าใช้จ่ายได้ไหมค่ะ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำไปทำรายการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

มีวิธีการคิดเบี้ยประกันภัยที่เราจำเป็นต้องจ่ายในแต่ละเดือนอย่างไรบ้างคะ เพื่อที่จะสามารถคิดเบี้ยประกันภัยของตัวเองได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดจนถึงอายุเท่าไหร่คะ ก็อยากจะทำไว้นานๆเลยไม่อยากจะเปลี่ยนการคุ้มครองไปเป็นอย่างอื่น

ประกันภัยสุขภาพ

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี