Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

ปกติแล้วประกันสุขภาพก็มีหลายแบบแผนให้เราเลือกใช้บริการ จะบอกว่าราคาของแต่ละแบบแผนก็ไม่เท่ากัน เพื่อช่วยให้เราสามารถเลือกได้ตามจำนวนเงินที่เรามีอยู่ในกระเป๋า หรือความสามารถในการจ่ายเงินของเรา ผมอยากรู้ว่าแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา มีกี่แบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการได้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

promt7720

มีทั้งหมด 3 แผนครับ สำหรับแผนประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อคอัลตร้า” ราคาเบาๆหรือเปล่า ให้คุณตัดสินใจเองละกัน คร่าวๆนะครับ สำหรับผู้ขอเอาประกันภัยเพศชายที่มีอายุประมาณ 35 ปี ค่าเบี้ยประกันประมาณ 2,200 3,800 และ 7,000 บาทต่อเดือน ตามลำดับครับ สะดวกจ่ายเบี้ยประกันอัตราไหน สมัครเลยครับ

2020.11.16 7:7

เปาเปา

พี่ก็กำลังดูอยู่เหมือนกันเพราะว่าราคาค่าเบี้ยประกันของประกันภัยคู่สุขภาพดีราคาเบาๆมันก็หนักอยู่นะต่อเดือนจะเอาค่าเบี้ยประกัน 3 สุดความคุ้มครองก็ดูจะน้อยไปหน่อยแต่แบบแผนกรมธรรม์ประกันที่ให้ความคุ้มครองดีราคาต่อเดือนก็สูงด้วย ตอนนี้ก็เลยกำลังชั่งใจอยู่ว่า จะทำประกันสุขภาพตัวนี้ไว้หรือจะไปสมัครบัตรเครดิตที่ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุแล้วก็สุขภาพด้วยดีกว่ากำลังตัดสินใจอยู่ค่ะค่าเบี้ยประกันแพงจริงๆนะ

2020.12.02 12:19

//ช่อม่วง💖💖

ตัวอย่างผู้ขอเอาประกันภัยแผนประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อคอัลตร้า” หากเป็นเพศชายที่มีอายุประมาณ 35 ปี ค่าเบี้ยประกันภัยสูงสุด 7,000 บาทต่อเดือน😮 ราคาสูงนะคะ แต่วงเงินที่ได้รับความคุ้มครองคงสูงเหมือนกันแหละ เราอยากรู้จังว่าแผนประกันนี้ได้วงเงินคุ้มครองต่อปีเท่าไหร่กันนะ

2021.01.28 16:3

ชยาภรณ์

เราไปดูในแผนประกันขอวเขาเรางงมากเลยคะว่ามันคือแผนอะไรบ้าง ในตารางเขาเขียนบอกมาว่า มีแบบ ธรรมดา กับแบบที่เห็น co-payment ทั้งสองแบบเข้าแบ่งเป็นเพศชายแล้วก็เพศหญิง แล้วก็แบ่วตามอายุคะ ซึ่ง ราคารค่อนข้างน่าพอใจเลยนะคะ อย่างของเรา อายุ 35 จ่ายประมาณ สองพันกว่าบาท เอง ถือว่าคุ้มนะกับการคุ้มครองของเขาที่มีเยอะมากๆ

2021.03.12 15:57

พี่นกฮูก

ค่าเบี้ยประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อคอัลตร้า ปรับตามอายุของผู้เอาประกันใช่มั้ยคะ อ่านจากคอมเม้นท์ด้านบนมา ประกันสุขภาพก็อย่างนี้ล่ะนะ จะซื้อฉบับไหนต้องดูให้ดีว่าจะจ่ายเงินไหวหรือเปล่า กว่าจะจ่ายครบตามสัญญาก็หลายปี ต้องวางแผนอย่างดีมากๆเลยล่ะค่ะ เอาที่เราจ่ายไหวอะนะ

2021.07.11 15:4

ทัดเทียม

รู้สึกว่าค่าเบี้ยประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อคอัลตร้า ราคาเบาจริงๆ จ่ายค่าเบี้ยประกันทีกระเป๋าเบาหวิวเลยครับ ตอนแรกเห็นชื่อประกันแล้วสนใจเลยลองเข้ามาอ่านดู แต่ถ้าค่าเบี้ยประกันภัยเป็นอย่างที่มีคนเข้ามาคอมเม้นท์ไว้ ผมคงจ่ายไม่ไหวสงสัยต้องไปดูฉบับอื่นละ ใครไหวสมัครไปก่อนเลยครับ

2021.09.08 5:29

May-Sa

@พี่นกฮูก เคยสนใจแบบแผนการนี้อยู่นะคะ ก็เหมือนที่คุณบอก คือเบี้ยประกันปรับขึ้นตามอายุ ก็เลยรู้สึกว่าจะทำบัญชีหรือว่าจัดการรายจ่ายยากหน่อย มันไม่แน่นอนตลอดมันแล้วแต่เราอายุมากขึ้นเบี้ยก็แพงขึ้นแบบนี้ ก็เลยตอนหลังเปลี่ยนใจค่ะไม่ได้ซื้อ แต่ถ้าใครยังอายุน้อยเบี้ยก็จะถูก ก็ยังซื้อได้นะคะประกันแพ็คคู่แบบนี้ก็ประหยัดดี อายุมากเหมือนดิฉันแล้วอ่ะคิดว่าไม่ไหว

2021.09.14 13:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าเป็นโรคไวรัสโคโรน่าสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยาน่าสนใจอย่างไรคะ คืออยากจะใช้เหมือนกันเป็นคู่

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยเป็นโรคไตสามารถได้รับการดูแลค่าใช้จ่ายได้ไหมค่ะ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันชีวิต,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำไปทำรายการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

มีวิธีการคิดเบี้ยประกันภัยที่เราจำเป็นต้องจ่ายในแต่ละเดือนอย่างไรบ้างคะ เพื่อที่จะสามารถคิดเบี้ยประกันภัยของตัวเองได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดจนถึงอายุเท่าไหร่คะ ก็อยากจะทำไว้นานๆเลยไม่อยากจะเปลี่ยนการคุ้มครองไปเป็นอย่างอื่น

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี