Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยาน่าสนใจอย่างไรคะ คืออยากจะใช้เหมือนกันเป็นคู่

เห็นประกันสุขภาพสามารถซื้อได้เป็นคู่สามีภรรยาด้วยสำหรับ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา เลยอยากทราบว่า มีจุดไหนที่น่าสนใจเกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการ ของประกันสุขภาพมีบ้างคะ จะได้เอาไปปรึกษากับสามีให้เลือกใช้บริการ ด้วยกันเป็นคู่ จะได้พากันไปสมัครทั้งคู่เลยดูน่ารักดีค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Racha@6947

เคยเข้าไปดูแผนประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า” แต่ไม่ค่อยเข้าใจ ว่ามันคืออะไรกันแน่ แพคคู่ที่ว่า คือ ให้สมัครเป็นคู่หรือว่าเป็นแพคคู่ของค่ารักษาพยาบาลจากการเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ? ใครพอจะมีข้อมูลเพิ่มเติม ขอมาให้รายละเอียดกันบ้างนะคะ จะคุยกับเจ้าหน้าที่เลยก็ไม่กล้า

2020.11.16 6:32

ปลา

เป็นแพ็คคู่ที่รวมทั้งสุขภาพกับให้ความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วยค่ะ สำหรับเราที่จริงก็สนใจประกันตัวนี้ของอลิอันซ์อยุธยาอยู่นะคะเพราะว่าทำตัวเดียวด้วยความคุ้มครองทั้ง 2 อย่างเจ็บไข้ได้ป่วยไปโรงพยาบาล ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายเกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินถึงจะไม่ใช่โรงพยาบาลในเครือเราสำรองจ่ายก่อนก็มาเบิกของเงินคืนทีหลังได้ ตอนนี้ก็กำลังดูอยู่ค่ะอาจจะซื้อ ประกันเพิ่มด้วยอยากจะได้ประกันชดเชยรายได้ด้วยค่ะ

2020.12.02 12:17

@HOME👕👖🧦

สรุปว่า ประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า” เป็นการให้ความคุ้มครองแบบแพ็คคู่ คือ คุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลและคุ้มครองเมื่อประสบอุบัติเหตุด้วย ใช่มั้ยครับ? แล้วประกันสุขภาพฉบับอื่นๆ เขาไม่จ่ายค่ารักษาพยาบาลจากการประสบอุบัติเหตุเหรอครับ? ใครพอให้ความกระจ่างได้บ้าง😄

2021.01.28 15:47

วัลลีย์

จ่ายคะ ประกันไหนๆก็จ่ายค่ารักษาจากอุบัติเหตุทั้งนั้นแหละค่า ถ้าเป็นแบบเหม่าจ่ายค่ารักษานะคะ แต่ที่ประกันตัวนี้เขาออกมาเป็นโปรของเขาเท่านั้นเองคะ เพราะราคาแพคคู่ ของเขาถ้าซื้อด้วยกันแล้วราคาจะถูกลงกว่าซื้อเดี่ยวๆคะ ส่วนถ้าใครไม่มีคู่ก็ไม่ต้องอิจฉาไปนะคะ เพราะว่าประกันของเจ้านี้ยังมีแบบ เหมาๆด้วยคะ คล้ายๆกันเลยคะ

2021.03.11 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าเป็นโรคไวรัสโคโรน่าสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยเป็นโรคไตสามารถได้รับการดูแลค่าใช้จ่ายได้ไหมค่ะ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำไปทำรายการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

มีวิธีการคิดเบี้ยประกันภัยที่เราจำเป็นต้องจ่ายในแต่ละเดือนอย่างไรบ้างคะ เพื่อที่จะสามารถคิดเบี้ยประกันภัยของตัวเองได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดจนถึงอายุเท่าไหร่คะ ก็อยากจะทำไว้นานๆเลยไม่อยากจะเปลี่ยนการคุ้มครองไปเป็นอย่างอื่น

ประกันภัยสุขภาพ

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี