Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดจนถึงอายุเท่าไหร่คะ ก็อยากจะทำไว้นานๆเลยไม่อยากจะเปลี่ยนการคุ้มครองไปเป็นอย่างอื่น

เป็นคนที่ไม่ค่อยเรื่องมากค่ะ สมัครใช้บริการแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา และอยากจะใช้บริการไปตลอดยาวๆเลย ไม่อยากเปลี่ยน เลยอยากถามว่าสามารถที่จะใช้บริการของประกันนี้ได้ไปจนถึงอายุเท่าไหร่คะ เพราะว่าดูเหมือนว่าจะมีบริการที่ดีมากเลย ที่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ในหลายส่วน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

promt7720

คุณคงได้ความคุ้มครองจากแผนประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อคอัลตร้า” ไปแบบยาวๆ สมใจคุณแน่ครับ เพราะประกันนี้ให้ความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 90 ปี จะเป็นค่ารักษาพยาบาลจากการเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุ สามารถรับความคุ้มครองได้ทั้งนั้น เพียงแต่ว่า คุณอย่าลืม อย่าขาดส่งเบี้ยประกันนะครับ

2020.11.16 7:0

ปลา

เราเองก็ชอบทำประกันตัวเดียวแล้วก็ใช้ไปยาวๆนะประกันแพ็คคู่สุขภาพดีของอลิอันซ์อยุธยาก็ได้สนใจ แล้วก็ถ้าเราทำเบี้ยประกันยิ่งเร็วค่าเบี้ยประกันที่จ่ายในแต่ละรอบก็ถูกลงแต่ที่นี้กำลังดูเรื่องความคุ้มครองอยู่ไม่มั่นใจเหมือนกันว่าประกันภัยคู่สุขภาพดีตัวนี้สามารถซื้อประกันเสริมได้ไหมอยากจะซื้อประกันชดเชยรายได้ด้วยในถ้ำทั้งทีก็ให้มันดีๆไปเลย ค่าเบี้ยประกันอาจจะแพงไปด้วยเนี่ยแหละ

2020.12.02 12:18

//ช่อม่วง💖💖

ประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อคอัลตร้า” ให้ความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 90 ปี..นานนะคะ แล้วผู้เอาประกันภัยต้องชำระค่าเบี้ยประกันไปจนถึงอายุเท่าไหร่ คงไม่ต้องชำระไปจนถึงอายุ 90 ปีหรอกนะ ให้ความคุ้มครองหลายทางอย่างนี้ ค่าเบี้ยประกันภัยจะแพงมากมั้ยคะ ต้องถามเจ้าของกระทู้เนอะ

2021.01.28 15:59

ชยาภรณ์

ประกันสุขภาพตัวนี้เป็นแบบที่จ่ายปีต่อปีนะคะ ดังนั้น ถ้ามีเงินก็สามารถซื้อได้ตลอดแหละคะ แต่ต้องซื้อก่อนอายุ 90ปีคะ แต่เอาจริงๆนะคะ อายุประมาณ90ปีไม่ค่อยมีใครได้ทำแล้วคะ เพราะว่าค่าเบี้ยประกันสุขภาพจะสูงเอามากๆ ขนาดคนที่อายุไม่มากค่าเบี้ยประกันยังขึ้นทุกๆ5ปีเลยคะ แต่เอาจริงๆนะ อย่ายึดติดคะ บางทีมัตัวดีกว่านีออกมาด้วยนะคะ

2021.03.12 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าเป็นโรคไวรัสโคโรน่าสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยาน่าสนใจอย่างไรคะ คืออยากจะใช้เหมือนกันเป็นคู่

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยเป็นโรคไตสามารถได้รับการดูแลค่าใช้จ่ายได้ไหมค่ะ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันชีวิต,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำไปทำรายการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

มีวิธีการคิดเบี้ยประกันภัยที่เราจำเป็นต้องจ่ายในแต่ละเดือนอย่างไรบ้างคะ เพื่อที่จะสามารถคิดเบี้ยประกันภัยของตัวเองได้

ประกันภัยสุขภาพ

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี