Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีประกันสุขภาพหลักอยู่แล้วสามารถสมัครเป็นแบบเสริมได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

เพราะเห็นเขียนไว้ว่าสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน เพราะว่าในกรณีที่เราได้รับการรักษาเนื่องจากโรคร้ายแรง หรือต้องรักษานานๆในโรงพยาบาล เราสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา เพิ่มเติมได้ไหมครับ เพื่อจะสามารถเพิ่มวงเงินในค่ารักษาพยาบาลในโรงพยาบาลเพิ่มขึ้น ก็ดูเหมือนว่าสิทธิประโยชน์หลักที่ใช้อยู่ไม่เพียงพอต่อการคุ้มครองแล้ว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

wichaya&&%

ประกันหลักที่คุณใช้อยู่สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้หรือเปล่าล่ะคะ ถ้าสามารถซื้อได้ คุณก็ซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน HS หรือ HSP ได้ หากคุณต้องการเน้นเรื่องค่ารักษาพยาบาลในโรงพยาบาล คุณซื้อแบบ HS ดีกว่าครับ ให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในฐานะผู้ป่วยในโดยตรงเลย ยังไงก็ศึกษารายละเอียดให้ดีก่อนซื้อนะครับ

2020.11.16 8:40

นานะ

สมัครได้ค่ะ ส่วนใหญ่แล้วถ้าใครที่ซื้อประกันหลักแล้วรู้สึกว่าความคุ้มครองที่ได้มาไม่ค่อยครอบคลุมหรือว่าเงินไม่ค่อยได้เยอะเท่าไหร่ก็ซื้อประกันเสริมได้ค่ะมีให้เลือกหลายแบบเลย แต่ว่า ถ้าจะซื้อประกันเสริมก็อยากจะให้ดูรายละเอียดดีๆเพราะว่าประกันเสริมแต่ละตัวไม่เหมือนกัน ค่าเบี้ยประกันก็ไม่เหมือนกันด้วย หรือไม่ก็หาประกันสุขภาพตัวหลักที่ให้ความคุ้มครองครอบคลุมจะจ่ายค่าเบี้ยประกันเยอะหน่อยแต่แบบนั้นก็จะไม่ยุ่งยากด้วยค่ะ

2020.12.03 12:10

BomBom457

ทำประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพเป็นประกันหลักแล้วยังต้องมาซื้อสัญญาเพิ่มเติมอีก จ่ายเงินหลายต่อนะครับ มีประกันที่มันครอบคลุมค่าใช้จ่ายหลายๆอย่างในประกันเดียวไปเลยมั้ย การที่จ่ายค่าเบี้ยประกันแบบครอบคลุมไปเลย กับการจ่ายค่าเบี้ยประกันสำหรับประกันหลักกับสัญญาเพิ่มเติมรวมกัน อย่างไหนจะจ่ายเงินน้อยกว่ากันครับ?

2021.01.29 7:7

เรวดี

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา สองตัวนี้ส่วนใหญ่จะเน้นไปที่การจ่ายเงินชดเชยรายวันใช่ไหมคะ ได้วันละตั้ง500บาท แบบนี้เข้าท่าดีจริงสำหรับคนที่ทำประกันตัวหลักแล้วซื้อตัวนี้เข้าไปด้วยเวลาที่รักษาตัว ก้ไม่ต้องกังวลแล้วละคะว่าจะขาดรายได้หรือว่าจะโดนหักเงินเดือน มั่นใจเรื่องรายได้เลยคะ

2021.03.12 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จะสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีรักษาพยาบาลพิเศษผู้ป่วยนอกใหญ่อย่างไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถซื้อเพิ่มเติมสำหรับในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกได้ไหม

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา มีประโยชน์ให้เลือกใช้บริการได้อย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสาเหตุอะไรบ้างที่จะทำให้เราเลือกใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา กี่แบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี