Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมเบี้ยประกันในแต่ละช่วงอายุถึงไม่เท่ากันล่ะคะ สำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย

ฉันเห็นว่าประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในกรณีที่มีการตรวจเจอ โรคความดันสูง และโรคเบาหวานชนิดที่ 2 ฉันสังเกตเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่จำเป็นต้องจ่าย มีทั้งหมด 3 ช่วงอายุด้วยกัน ทำไมในแต่ละช่วงอายุถึงมีการจ่ายเบี้ยประกันที่ค่อนข้างที่จะต่างกันมากละคะ เพราะดูเหมือนว่ายิ่งอายุมากก็ยิ่งจ่ายค่าเบี้ยประกันมากด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

poppop174

สองโรคนี้เป็นโรคที่คนไทยเป็นกันมากนะครับ มีโอกาสที่จะเกิดกับทุกคน ยิ่งอายุมากก็ยิ่งเสี่ยง ค่าเบี้ยประกันจึงเปลี่ยนไปตามอายุ ที่จริงมีแค่สองช่วงอายุเท่านั้น คือ อายุ 20-34 ปี จ่ายค่าเบี้ยประกัน 500 บาท กับอายุ 35-44 ปี จ่ายค่าเบี้ยประกัน 1,500 บาทส่วนช่วงที่สามเป็นช่วงต่ออายุเพิ่ม ซึ่งได้ถึงอายุ 50 ปี จ่ายค่าเบี้ยประ 3,000 บาทครับ

2020.11.18 16:19

กระจก

เพราะว่าถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันตั้งแต่เด็กๆเราก็จ่ายค่าเบี้ยน้อยๆพอไปจนถึงอายุที่กำหนดอย่างเช่น 60 เงินก็เงินก่อนใช่ไหมคะแต่ว่าถ้าเราไปทำเงินที่จ่ายค่าเบี้ยประกันช่วงอายุ 50 เท่ากับว่าเราก็จ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ไม่กี่สิบปีแล้วก็เลยต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันสูงกว่าเพราะตรงๆบริษัทประกันก็ต้องเอากำไรจากเราใช่ไหมคะต่อให้การทำประกันเราจะได้รับผลประโยชน์และคนที่ได้รับผลประโยชน์จริงๆยังไงก็เป็นบริษัทประกันอยู่ดีค่ะ

2020.12.07 4:12

Rain"""""

เป็นธรรมดาของประกันสุขภาพครับที่ค่าเบี้ยประกันจะสูงขึ้นตามอายุของผู้เอาประกันภัย เพราะอายุมากขึ้นย่อมมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคต่างๆมากขึ้นด้วย ซึ่งสองโรคที่ว่านี้คนไทยก็เป็นกันเยอะจริงๆ เป็นตามกรรมพันธุ์ก็ส่วนนึง เป็นเองก็ส่วนนึง เนื่องจากการกินและวิธีใช้ชีวิตของเราแต่ละคนเองนี่ล่ะ ใครที่คิดว่าเสี่ยงก็สมัครไว้ใช้ครับ

2021.01.31 13:1

เจริญรูป

ต้องเข้าใจนะครับ ว่าคนที่เป็นสองโรคนี้ ส่วนใหญ่แล้วไม่ค่อยเจอในกลุ่มคนอายุน้อยๆนะครับ ส่วนใหญ่แล้วจะเจอกับคนที่อายุมากๆแล้วทั้งนั้นนะครับ ดังนั้นเบี้ยประกันเขาเลยจะไปแพงในช่วงของคนอายุประมาณ 40ปีเป็นต้นไปครับ เพราะว่าคนอายุประมาณนี้เริ่ใจะเป็นความดันก่อนครับ แล้วหลังจากนั้นก็จะเป็นเบาหวานครับ ค่าเบี้ยประมาณ3พันกว่าบาทนะ ถ้าจำไม่ผิด

2021.03.15 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ในกรณีที่มีความสูงสุ่มเสี่ยง หรือเคยตรวจเจอโรค มาสมัครใช้บริการของประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ได้ไหมครับ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คนต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย เพื่อดูแลตัวเองในประเทศไทยได้ไหมคะ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 70 แล้วสามารถใช้บริการได้ไหมคะสำหรับ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ก็กลัวว่าจะเป็นกับเขาด้วย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคอะไรบ้างครับ เพื่อช่วยในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราได้รับเงินประกัน จากการตรวจพบเจอว่าเราเป็นโรคความดันหรือเบาหวานครับ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี