Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย เพื่อดูแลตัวเองในประเทศไทยได้ไหมคะ

มีเพื่อนที่เป็นคนต่างชาติเหมือนกันค่ะ เขาอยากจะสมัครใช้บริการประกันภัยประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย เหมือนที่ฉันได้สมัครใช้บริการอยู่ เพราะดูเหมือนว่าอยู่ในประเทศไทยนานแล้ว ได้สามีเป็นคนไทยเลยอยู่ที่ประเทศไทย จะสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ เพื่อจะได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคความดันสูง และโรคเบาหวานด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แอบจันทร์🧒

หนึ่งในเงื่อนไขการสมัครประกันภัย Dual Care ของกรุงเทพประกันภัย ผู้เอาประกันภัยต้องเป็นผู้มีสัญชาติไทย และมีถิ่นฐานในประเทศไทยค่ะ เพื่อนคุณเป็นคนต่างชาติคงสมัครไม่ได้ แต่เขามีสามีเป็นคนไทยนี่ จะได้มั้ยอะ ไม่รู้จะมีข้อยกเว้นเรื่องนี้หรือเปล่านะ จะมีใครรู้แล้วเข้ามาตอบเจ้าของกระทู้เพิ่มเติมมั้ยนะ รอก่อนละกันนะคะ

2020.11.18 16:33

Bee

แต่เราคิดว่าตอนคนต่างชาติจะเข้าประเทศน่าจะต้องสมัครประกันไว้อยู่แล้วใช่ไหมคะ อาจจะเป็นประกันอุบัติเหตุไหมหรือว่าประกันชีวิตเราไม่มั่นใจคิดว่าเป็นกฎหมายก่อนที่จะเข้าเมืองไทยเลยค่ะ ถ้าอยากจะสมัครประกันสำหรับคนต่างชาติของกรุงเทพประกันภัย ก็ได้นะคะแต่ไม่มั่นใจว่าจะมีของคนต่างชาติโดยเฉพาะไหมละว่าถ้าจะทำประกันให้เพื่อนที่เป็นคนต่างชาตินะ ทำประกันคนต่างชาติโดยเฉพาะเลยดีกว่าง่ายกว่าค่ะ

2020.12.08 13:19

wait a minute😉

เป็นยังไงครับ เพื่อนที่เป็นคนต่างชาติของเจ้าของกระทู้สามารถสมัครประกันภัย Dual Care ของกรุงเทพประกันภัยได้หรือเปล่า ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ความคิดเห็นส่วนตัวของผม ผมว่าไม่น่าจะสมัครได้นะครับ อย่างที่ความคิดเห็นนึงบอกไปแล้วว่าเพื่อนของเจ้าของกระทู้ควรสมัครเป็นประกันสำหรับคนต่างชาติดีกว่า ได้เรื่องยังไงมาบอกกันบ้างครับ

2021.01.31 13:23

วัชรินทร์

ทำได้คะ มีประกันหลายตัวคะที่คนต่างชาติสามารถซื้อได้คะ แต่ว่าคนต่างชาติต้องเป็นคนที่ทำงานในบ้านเราด้วยนะคะ ไม่ใช่แค่มาอยู่อย่างเดียวคะ หรือถ้าจะมาอยู่อย่างเดียวก็้ต้องมีเงินในบัญชีที่มากพอสมควรเลยคะ ยังแลวเพื่อความแน่นอน เราว่าคุณรองติดต่อไปที่ประกันเลยคะว่าสามารถทำได้ไหมแล้วถ้าทำได้ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างไหม เราว่าน่าได้คะ

2021.03.15 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ในกรณีที่มีความสูงสุ่มเสี่ยง หรือเคยตรวจเจอโรค มาสมัครใช้บริการของประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ได้ไหมครับ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 70 แล้วสามารถใช้บริการได้ไหมคะสำหรับ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ก็กลัวว่าจะเป็นกับเขาด้วย

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ทำไมเบี้ยประกันในแต่ละช่วงอายุถึงไม่เท่ากันล่ะคะ สำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคอะไรบ้างครับ เพื่อช่วยในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราได้รับเงินประกัน จากการตรวจพบเจอว่าเราเป็นโรคความดันหรือเบาหวานครับ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี