Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ทำไมถึงบอกว่าเหมาะสำหรับมนุษย์เงินเดือนคะ

ดูตามชื่อประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ทำไมประกันภัยนี้ถึงเหมาะกับคนที่ทำงานเป็นมนุษย์เงินเดือนคะ ปกติแล้วประกันภัยก็มีให้เราเลือกได้หลายอย่าง ซึ่งแล้วแต่ว่าเราอยากจะป้องกันความเสี่ยงในด้านไหน สำหรับตัวฉันเองอยากจะป้องกันความเสี่ยงในเรื่องของทั่วๆไป ที่อาจเกิดขึ้นกับเราที่เป็นมนุษย์เงินเดือน อาจจะพบเจอระหว่างการเดินทางไปทำงานก็ได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pannana##&

ทำไมประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ถึงเหมาะกับคนที่ทำงานเป็นมนุษย์เงินเดือน..เพราะหากเกิดอุบัติเหตุหรือเป็นโรคมะเร็งคุณจะมีเงินสำหรับค่าใช้จ่ายในการรักษาและมีเงินชดเชยรายวันขณะพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วยค่ะ แต่มันก็ไม่ได้ครอบคลุมทุกโรค ทุกความเจ็บป่วย คุณต้องพิจารณาเองค่ะว่าจะสมัครหรือไม่

2020.11.19 7:20

See

แล้วก็อาจจะต้องดูด้วยว่าชดเชยรายได้ในขณะที่พักรักษาตัวในโรงพยาบาลเขาจ่ายวันละเท่าไหร่ค่ะเพราะมันมีเป็นกรณีเป็นกรณีไปอย่างเช่นถ้าเราพักรักษาตัวในห้องธรรมดากับพักรักษาตัวในห้อง ICU เงินชดเชยที่จะได้ก็อาจจะต่างกันด้วยนะคะอยากจะให้ดูรายละเอียดตรงนี้ดีๆ แล้วก็ดูเงื่อนไขด้วยว่าต้องพักรักษาตัวจากสาเหตุไหนด้วยถ้ามันคุ้มก็น่าสนใจสำหรับมนุษย์เงินเดือนค่ะ

2020.12.08 13:22

M.

ไม่รู้นะ สำหรับผม...ผมว่าไม่จำเป็นเลยที่จะต้องทำประกันสุขภาพ ถ้าเราเป็นคนที่ปกติไม่ได้เจ็บป่วยบ่อย ผมว่าเอาเงินที่ไปทำประกันสุขภาพมาซื้อของกินดีๆให้กับตัวเองดีกว่า ใช้ชีวิตให้ไม่ประมาทรักษาสุขภาพให้ดี เพราะผมว่าประกันสุขภาพเป็นการจ่ายเงินทิ้ง ผมเสียดายเงินถ้าเราไม่ได้ใช้ สู้เก็บเงินไว้ลงทุนหรือทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

2021.01.08 4:14

เสกสรรค์

ชื่อตัวประกันเขาก็บอกแล้วนะครับ ว่าทำมาให้คยที่เป็นมนุษย์เงินเดือน สิ่งที่น่าสนใจเกี่ยวกับประกันเสริมตัวนี้คือเรื่องของเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายครับ เขามีให้เราเลือกถึง4แผนการคุ้มครองแต่ก็แบ่งค่าเบี้นไปตามจำนวนอายุของเราครับ ซึงผมดูแล้วนะครับ ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายต่อปีก็ไม่ได้แพงมากนะครับ แล้วการคุ้มครองผมว่าโอเลยครับ

2021.03.16 13:53

Jay_Jay

@M. คุณเข้าใจผิดแล้ว ประกันนี้เข้าเน้นความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุคับ แต่ก็คุ้มครองโรคมะเร็งด้วย ผมว่าจำเป็นนะถ้าใครที่ไปทำงานทุกวันโดยใช้รถมอเตอร์ไซต์ ไม่ว่าขับเองหรือเป็นคนซ้อนทเพราะมีความคุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ด้วย สำหรับผมผมว่าจำเป็น ผมก็เลยซื้อคับ ทุกวันนี้ใช้มอไซต์รับจ้างตลอดเวลาไปทำงาน

2021.05.29 0:5

Banleng

ผมเคยเห็นชื่อประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ยังคิดอยู่ว่าประกันนี้เหมาะสำหรับคนที่ทำงานประจำเท่านั้นหรือเปล่า พอได้มาอ่านคอมเมนต์ของคนอื่นๆก็เข้าใจเรื่องความคุ้มครองแล้วครับ ถึงจะทำงานประจำแต่บางคนก็ไม่ได้ซื้อประกันนี้แต่ซื้อประกันฉบับอื่นแทน ไม่ผิดครับ ควรเลือกตามความเหมาะสมของผู้เอาประกันภัย

2021.05.31 6:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

เมื่อถึงเวลาเครมประกันจำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ถ้าเป็นผู้ป่วยในได้รับการคุ้มครองด้วยไหมครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นพิการสามารถได้รับวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่ครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองจากการถูกทำร้ายร่างกายไหมครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ที่ไว้สำหรับมนุษย์เงินเดือน

ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อุบัติเหตุจากมอเตอร์ไซค์สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี