Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพอย่างไรบ้าง เมื่อฉันสมัครใช้บริการ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย ก็อยากจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพจริงๆค่ะ เพราะว่าอายุมากขึ้นเราก็ไม่สามารถที่จะรู้ว่าจะเป็นโรคร้ายแรงอะไรที่ติดตัวเรามา ถ้ามีการตรวจเจอโรคดังกล่าวไม่มีประกันภัย ก็จำเป็นต้องจ่ายเงินเองไม่อยากเป็นแบบนั้น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

**pinkypink!

เรื่องของสุขภาพ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองหลายอย่างนะคะ ทั้งในกรณีที่เป็นผู้ป่วยใน(ค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ค่าอาหาร) กรณีที่เป็นผู้ป่วยนอก คุ้มครองโรคมะเร็ง การผ่าตัด และอีกหลายรายการ คุณต้องไปดูรายละเอียดให้ดีก่อน บอกทั้งหมดตรงนี้คงไม่ได้ อย่าลืมดูเรื่องค่าเบี้ยประกันด้วยค่ะ

2020.11.23 15:49

Hon

พอดีเราก็สนใจเหมือนกันก็เลยไปหาข้อมูลมาดูค่ะ ถ้ากังวลเรื่องค่ารักษาพยาบาลนี้ไม่ต้องห่วงเลย เพราะจะ ค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับการรักษาต่างๆทั้งภาพบุคลากรทางการแพทย์ ค่ารักษาค่าใช้จ่ายจิปาถะ ก็อยู่ในความคุ้มครอง แต่ว่าที่ไม่มั่นใจคือเราจะได้เงินก้อนไหมอันนี้ยังไม่มั่นใจค่ะว่ามันมีกรณีที่ผู้ป่วยแล้วได้เงินค่ารักษาอาการป่วยแล้วได้เงินก่อนใช่ไหมคะก็เลยอยากจะให้ดูรายละเอียดตรงนี้ดีๆด้วยนะคะจะได้ไม่เสียใจทีหลัง

2020.12.21 16:10

สาลี่

ไม่ทราบว่าทำไมจขกทถึงสนใจทำประกันของที่นี่หรอคะ?? เค้าให้ความคุ้มครองเยอะใช่ไหม ??? จริงๆมันก็มีบริษัทประกันหลายที่เลยที่น่าสนใจนะคะอย่างเช่นไทยประกันชีวิต ถ้าเป็นห่วงเกี่ยวกับเรื่องโรคร้ายแรงเราสามารถที่จะสมัครประกันหลักก่อนแล้วก็ทำสัญญาเพิ่มเติมได้ทีหลังค่ะเกี่ยวกับโรคร้ายแรง จริงๆเขามีระบุด้วยนะว่ามีโรคร้ายแรงแบบไหนบ้าง จขกทสามารถที่จะเลือกได้อย่างเต็มที่เลยค่ะ

2021.01.17 10:51

วรางค์ศิริ

เรื่องการคุ้มครองเราต้องกลับไปดูที่แผนประกันก่อนนะคะว่ามันมีอะไรบ้างซึ่งค่อนข้างที่จะีเยอะเลยคะ แต่ถ้าเป็นเรื่องที่พวกเรากังวลอย่างเช่น มะเร็ง อะไรแบบนี้คะ ประกันตัวนี้ก็มีการคุ้มครองนะคะ ซึ่งส่วนใหญ่ของการคุ้มครองของประกันตัวนี้จะเน้นไปในเรื่องของการรักษาตัวซะมากกว่าคะ อ่อ แล้วมีเรื่องส่งตัวกลับมารักษาที่ประเทศบ้านเกิดด้วยนะคะ

2021.03.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการช่วยเหลือหรือการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

มีแบบแผนให้เลือกอย่างไรบ้างครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย จะได้เป็นตัวเลือก

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับส่วนลดในกรณีที่ไม่มีการเครมประกันมานานไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เกิดอุบัติเหตุขึ้นที่ต่างประเทศได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Thailand UltraCare เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างจากพรบรถอย่างไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี