Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะใช้ประกันภัยให้คุ้มค่าอย่างไรเพื่อได้รับผลตอบแทนสูงสุด แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเราเลือกใช้ประกันภัย เราคงคิดถึงวิธีการที่จะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากประกันภัยที่เราเลือกใช่ไหมคะ และสำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย ที่ฉันสมัครใช้บริการไว้ มีวิธีการอะไรบ้างคะที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับผลประโยชน์ จากประกันภัยนี้ ขอเป็นวิธีที่ถูกต้องที่ใช้ได้จริงนะคะ เผื่อไว้ในกรณีที่เจ็บป่วยจะได้รับผลประโยชน์ด้วยเช่นกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกตุ้ม➕➖

ผลประโยชน์ที่จะได้จากแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัยมีหลายอย่างค่ะ เรื่องค่ารักษาพยาบาลในฐานะผู้ป่วยใน การรักษาแบบผู้ป่วยนอก คุ้มครองโรคมะเร็งด้วยนะคะ แล้วก็ยังคุ้มครองอีกหลายอย่าง แต่คุณสมัครใช้บริการของประกันนี้แล้วนี่คะ ยังไม่เคยเคลมเลยเหรอ ใช้อะไรได้บ้างก็ยังไม่ค่อยทราบเลย รีบดูรายละเอียดเลยค่ะ

2020.11.24 16:4

Mawin

ก็อย่างที่บอกนะครับอันนี้เป็นบริษัทประกันภัยถ้าคุณจะได้ประโยชน์สูงสุดจากประกันภัยคุณต้องมีค่ารักษาหรือคุณอาจจะต้องใช้ ที่จ่ายสำหรับถ้าคุณป่วยหรือนอนโรงพยาบาลตั้งนานอันนี้จะรับผลประโยชน์เต็มที่ครับอย่างเช่นมีประกัน covid ที่บอกว่าถ้าติดเชื้อโควิดคุณจะรับ 70,000 บาทหรือ 7,000,000 บาท แต่ถ้าคุณไม่ติดเชื้อโควิดคุณก็ไม่ได้รับสิทธิพิเศษเหล่านี้ด้วยใช่ไหม มันก็เหมือนกันแหละครับถ้าคุณอยากได้ผลประโยชน์สูงสุดจากการที่คุณเลือกคุณก็ต้องเป็นโรคเหล่านั้นแต่ผมพูดตรงๆนะครับชื่อไว้เพื่อความสบายใจดีกว่าใช้นะครับไม่มีใครอยากเป็นโรคร้องนะไม่คุ้มกันหรอก

2020.12.22 7:56

Vicky

อันนี้อยากตอบแบบรวมๆนะคะ ไม่ว่าคุณจะสมัครทำประกันสุขภาพของที่ไหนถ้าคุณอยากจะๆด้รับความคุ้มครองสูงสุด อย่างแรกเลยที่ต้องคำนึงถึงคือต้องประเมินความเสี่ยงของสุขภาพตัวเราเองก่อนว่ามีแนวโน้มที่จะเป็นโรคอะไรบ้าง จากนั้นพยายามเลือกและเปรียบเทียบประกันที่ให้ความคุ้มครองตรงกับโรคที่เราต้องการ และเปรียบเทียบเบี้ยประกันของแต่ละที่ว่าเราสามารถจ่ายได้ที่เท่าไหร่ แล้วค่อยตัดสินใจค่ะ

2021.01.19 2:35

พชร

อยากได้ผลตอบแทน ที่คุ้มค่า ของประกันสุขภาพตัวนี้ใช่ไหมคะ เราว่า สามารถทำได้คะ อย่างเช่น คุณต้องไม่ใช่คนที่รักสุขภาพคะ เป็นคนไม่ออกกำลังกาย แถมกินของมันๆ หวานๆ เค็มๆแบบนี้คะ ขอให้ทำแบบนี้ติดต่อกันสัก1ปีคะ เดียวคุณก็จะได้รับการคุ้มครองแบบที่คุณอยากได้คะ หรือถ้าไม่พอใจ ก็รองประสบอุบัติเหตุแล้วสูญเสียดวงตาดูคะ ได้คุ้มแบบที่คุณอยากได้แน่ๆ

2021.03.25 15:39

นภาพร

ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองแล้วก็การดูแลแบบที่คุณต้องการ คุณก็ต้องพยายามป่วยแล้วก็เข้านอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลบ่อยๆคะ แล้วนอกจากนั้นก็พยายามป่วยแบบที่เขาต้องผ่าตัดเราด้วยนะครับ ถ้าให้ดีก็ขอเขานอนรักษาตัวที่ห้อง ICU เลยคะ รับรองถ้าทำได้ทั้งหมดที่เราบอกคะ คุณจะได้รับการคุ้มครองจากประกันตัวนนี้ได้แบบครบถ้วนเลยคะ (หยอกๆนะคะ)

2021.04.29 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผนComprehensive ดูเหมือนราคาไม่ต่างกันมาก

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผน standard อยากเปรียบเทียบครับ

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ทำไมการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุอายุน้อยกว่าได้รับผลประโยชน์น้อยกว่าครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงกับพิการจะได้รับการคุ้มครอง ในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เมื่อเด็กทารกออกมาเกิดพิการจะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้คือการคุ้มครองอะไรไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในกรณีการตั้งครรภ์หรือคลอดบุตรได้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี