Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

ผมอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการได้รับการคุ้มครองจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน มีกรณีไหนบ้างหรือเรื่องอะไรบ้างที่เราจำเป็นต้องรู้ว่าจะไม่ได้รับการคุ้มครองจากประกันภัยนี้ เพื่อที่จะสามารถเห็นช่องทางในการได้รับผลประโยชน์จากประกันภัย แล้วเพื่อที่จะหลีกเลี่ยงพฤติกรรมที่จะไม่ทำให้เราได้รับผลประโยชน์ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หยดน้ำค้าง(●__●)

มีแน่นอนค่ะ สำหรับข้อยกเว้นในความคุ้มครองบางอย่างจากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน ถ้าพูดในส่วนของสุขภาพ ก็จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับสภาพร่างกายบางประการที่เป็นมาก่อนจะทำประกัน หรือโรคที่มีปัญหามาจากพัฒนาการ โรคทางพันธุกรรม ก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองเช่นกัน มีอีกหลายอย่างนะต้องศึกษาข้อมูลให้ดีค่ะ

2020.11.26 5:58

Netty

หรือว่าอย่างเช่นพวกโรคที่เราเป็นมาก่อนจะทำประกันนะคะอย่างเช่นถ้าเรารู้แล้วว่าเราป่วยเป็นโรคนี้แต่เรายังไปทำประกันที่คุ้มครองโลกนี้อยู่เราก็จะไม่ได้รับความคุ้มครอง เหมือนกับกรณีที่โลกมาทางพันธุกรรมนะคะเพราะว่าถ้าโรคที่มาทางพันธุกรรมมันจะเป็นแน่นอนอยู่แล้วถ้าเป็นแบบนั้นก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองไม่ได้เงินชดเชยช่วยเหลืออะไรทั้งนั้นค่ะ ก็เลยถ้าจะทำอยากจะให้ดูรายละเอียดตรงนี้ดีๆด้วยนะคะ

2020.12.26 16:55

♡mini♡

อีกอย่างนึงที่หลายคนที่ทำประกันสุขภาพมักจะเข้าใจผิดบ่อยๆว่าถ้าทำประกันสุขภาพแล้วสามารถที่จะไปตรวจสุขภาพประจำที่โรงพยาบาลได้ฟรี จริงๆประกันสุขภาพส่วนใหญ่เค้าไม่ได้ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพทั่วไปนะคะ ต้องเจ็บป่วยเท่านั้น ถึงจะได้รับความคุ้มครอง ฉะนั้นถ้าอยากจะไปตรวจสุขภาพทั่วไปแนะนำไปตรวจโรงพยาบาลรัฐบาลนะคะ ไม่ได้แพงเลยค่ะ

2021.01.24 11:32

ทิวงค์

เพื่อนหลายคนตอบได้ดีมากครับเกี่ยวกับ กรณีที่ประกันจะยกเว้นการคุ้มครอง ส่วนใหญ่แล้วมีไม่กี่กรณีหลอกครับ แต่ ที่เจอกันบ่อยๆ น่าจะเป็นของ การรักษาตัวในช่วงที่ประกันยังไม่มีมีการคุ้มครองให้ หรือที่เราเรียกทางวงการประกันว่า ระยะ รอคอยครับ ส่วนใหญ่แล้วจะเจอบ่อยคิดว่าทำปุ๊ปก็คุ้มครองเลย เข้าใจผิดกันนะครับ ส่วนใหญ่ต้องรอประมาณ 90-120 วันครับ

2021.03.28 15:31

ชยนต์

มีเรื่องเกี่ยวกับการให้ข้อมูลที่ไม่ตรงกับความเป็นจริงครับ อย่างบางคน เพื่อจะจ่ายเบี้ยค่าประกันที่ไม่แพง ก็อาจจะกรอกอายุ ที่ทำให้ค่าเบี้ยจ่ายน้อยลงครับ ในกรณ๊แบบนี้ถ้าทางประกันเขามาตรวจทราบที่หลังว่าให้ขอมูลผิด ทางประกันก็จำทำการยกเลิกสัญญาประกันจากเราครับ หรือบางคนไม่แจ้งเกี่ยวกับโรคที่ตอนเป็นก็โดนด้วยเหมือนกัน

2021.04.26 15:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อมีความจำเป็นต้องมีการตัดแว่นเนื่องจากสายตาสั้น สามารถเบิกค่ารักษาได้จากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน ไหมค่ะ

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขอะไรที่เราจำเป็นต้องรู้บ้างเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อจำเป็นต้องคลอดลูก สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

มีวิธีการที่จะทำให้เราสามารถต่ออายุกรมธรรม์ได้ตลอดชีพไหมครับ สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

All (ประกัน)

เมื่อได้รับอุบัติเหตุสามารถได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี