Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเกิดอุบัติเหตุจากการขับขี่จักรยานยนต์ไปในการทำงาน ซื้อในการไปซื้อของ สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ก็ดูเหมือนว่าอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากมอเตอร์ไซค์จะไม่ค่อยมีการคุ้มครองเท่าไหร่ เพราะเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นบ่อยมาก ก็เลยอยากจะรู้ข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วย จะได้มั่นใจในบริการมากขึ้นค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกเต๋า‱

ตอนแรกผมก็คิดว่าสามารถเบิกเงินค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นขณะขับขี่รถจักยานยนต์ได้ แต่พอเข้าไปดูรายละเอียดของแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัยอีกครั้งมีบอกไว้ว่า "ความสูญเสียอันเกิดขึ้นจากการขับขี่ หรือโดยสารรถมอเตอร์ไซค์ จะได้รับความคุ้มครองเพียง 50% ของผลประโยชน์ที่จะได้รับความคุ้มครอง" ก็ยังดีที่ได้เงินชดเชยบ้างครับ

2020.11.25 15:14

Solo

นั่นสิคะประกันหลักที่ทำอันนี้มันไม่ใช่สำหรับประกันรถมอเตอร์ไซค์ใช่ไหมหรอคะ ถ้าขับรถมอเตอร์ไซค์บ่อยมากกว่าเราแนะนำให้ค่ะ ไปเลยนะคะแบบนั้นเราจะได้รับความคุ้มครอง 100% ขับรถยนต์มากกว่าก็ทำประกันตัวนี้เป็นยังไง คุณคิดดูสิว่าคุณตาเขาเรียกประกันเราก็คงจะได้รับความคุ้มครองแค่ 50% แบบนี้มันจะคุ้มหรอคะ แนะนำว่าทำประกันตัวที่เราใช้งานได้บ่อยๆ ดีกว่าค่ะ

2020.12.25 8:36

Lola♤

ถ้าจขกทอยากได้รับความคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องการขับขี่หรืออุบัติเหตุ อยากแนะนำให้ไปทำประกันรถยนต์เถอะค่ะ ชั้นหนึ่งหรือชั้นสองก็ได้ เค้าจะคุ้มครองทั้งคนขับและคนเดินถนนเลยคุ้มครองรถเราด้วย ปกติอย่างน้อยเราก็มีพรบ.คุ้มครองในระดับหนึ่งอยู่แล้ว ถ้าจขกททำประกันดีๆพ่วงเข้าไปอีกสักใบน่าจะอุ่นใจมากขึ้นได้ค่ะ

2021.01.22 3:49

ภัทฑิตา

คุ้มครองคะ แต่อาจจะได้น้อยไปคะไม่พอค่ารักษาหลอกคะ เลือกซื้อประกันอุบัติเหตุเสรอมเข้าไปด้วยเลยคะ การคุ้มครองและวงเงินชดเชยจะได้มากกว่าตัวนี้คะ เราเองมีประกันหลักอยู่แล้วแต่เพื่อความปลอดภัยที่มากขึ้นเรายังซื้อประกันอุบัติเหตุเสริมเข้าไปเลยคะ ซึ่งเดียวนี้ไม่จำเป็นต้องซื้อเจ้าเดียวกับประกันหลักก็ได้คะ เราซื้อแยกได้คะ

2021.03.27 8:43

สาคู

ถ้าขับรถมอเตอร์ไซค์ คิดว่าประกันเนี่ย ชีวิตที่ไม่ใช่ประกันภาคบังคับไม่ค่อยจำเป็นนะ แต่ถ้าใครอยากจะซื้อก็ซื้อได้ แต่ผมมันไม่ได้ซื้อคือผมประหยัดด้วยแหละเห็นว่ามีพรบก็โอเคแล้ว แล้วมอเตอร์ไซค์ผมก็เก่าด้วย ถ้าจะไปซื้อประกันประกันคงไม่คุ้มครองแน่นอนครับ ออกรถใหม่ป้ายแดงหรือรถมือสองที่ยังดูดีอยู่ ซื้อไว้ก็ได้นะ

2021.05.18 15:29

เขียวเสวย0=

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัยที่เจ้าของกระทู้ถามมาเป็นประกันชีวิตใช่มั้ยครับ? ถ้าใช่ ประกันชีวิตบางฉบับจะให้ความคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุด้วย แต่น่าจะในกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้นหรือเปล่า..นี่เป็นความเข้าใจของผมนะครับ ถ้าไม่ใช่ต้องขออภัยด้วย จะให้ดีผมว่าทำประกันอุบัติเหตุเถอะครับหากว่าคุณใช้รถจักรยานยนต์เป็นประจำ

2021.05.23 15:36

แพนกวิน

@Solo อ่าน Comment ของคุณแล้วก็คิดตามไปด้วย ที่จริงเราเองก็เป็นคนนึงที่ใช้มอเตอร์ไซค์อยู่เกือบทุกวันนะ ก็ไม่จำเป็นต้องไปทำประกันที่คุ้มครองเฉพาะมอเตอร์ไซค์ก็ได้มั้งจริงๆเราว่าประกันแบบแผนอันนี้ก็คุ้มครองในหลายๆเรื่องที่ชีวิตของคนเราก็มีความเสี่ยงนะ ถึงแม้จะให้วงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์แค่ 50% แต่ก็ถือว่าคุ้มครองอยู่นะ แล้วก็ยังคุ้มครองเรื่องอื่นด้วย

2021.07.17 16:35

Super10

@แพนกวิน เป็น comment ที่น่าอ่านที่สุดเลยค่ะ เห็นด้วยนะคะ ถ้าซื้อประกันแบบนั้นเป็นการกระจายความเสี่ยงดีกว่าค่ะ เหมือนประกัน แบบแผนนี้ ก็กระจายความเสี่ยงเหมือนกันคุ้มครองในหลายๆเรื่องหลายกรณี เพียงแต่ว่าวงเงินคุ้มครองอาจจะแตกต่างไปแล้วแต่เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น จะขับรถยนต์จะขับรถมอเตอร์ไซค์ หรือเดินอยู่แล้วโดนรถชนถ้าเป็นอุบัติเหตุอย่างน้อยประกันนี้ก็มีวงเงินให้ค่ะ

2021.09.16 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,ลดค่าใช้จ่าย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายสำหรับการตรวจสุขภาพประจำปี หรือการขอตรวจสุขภาพเองได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์

คนท้องได้รับอุบัติเหตุจนแท้งลูกจะได้รับเงินชดเชยหรือการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถสมัครให้คุณพ่อที่อายุ 70 ปีใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรที่แตกต่างจากแบบแผนอื่นๆครับ เพราะมีด้วยกันทั้งหมด 3 แบบแผน

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุผู้ทำประกันใครไหมคะ

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี