Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายสำหรับการตรวจสุขภาพประจำปี หรือการขอตรวจสุขภาพเองได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

เพราะผมเห็นว่าเป็นแบบการที่สูงที่สุดสำหรับ การประกันภัยแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถช่วยเหลือในค่าตรวจสุขภาพประจําปี หรือการตรวจสุขภาพเฉพาะจุดเพื่อหาสาเหตุของอาการเจ็บป่วย ได้ไหมครับ เบี้ยประกันที่จ่ายไปก็ไม่ใช่ราคาถูก เลยอยากให้มีการคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องการตรวจหาโรค หรือการตรวจสุขภาพไปในตัวด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pimmy pim ^_-

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายสำหรับการตรวจสุขภาพประจำปีหรือการขอตรวจสุขภาพเองได้ไหม สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย? คำตอบคือ...ไม่ได้ค่า เป็นคำตอบที่อาจจะทำร้ายจิตใจเจ้าของกระทู้นิดนึง แต่มันเป็นเงื่อนไขของเค้าซึ่งเราต้องทำใจและทำตาม จ่ายเองไปก่อนนะคะเรื่องค่าตรวจสุขภาพประจำปี ปีนึงจ่ายครั้งเดียว ไม่คิดมากเนอะ

2020.11.25 15:0

Dodee

เราก็ยังไม่เคยเห็นประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองโรคเอดส์เลยนะคะนั่นสิแปลกมากเลยนะคะทั้งๆที่พระเอกก็เป็นโรคร้ายแรงที่ติดต่อได้แถมยังรักษาไม่หาย แต่ทำไมไม่มีบริษัทไหนรับประกันเลย หรือว่าเรายังไม่เคยเจอใจนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะของบริษัทประกันเจ้าอื่นแล้วก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรด้วย แต่ที่แน่ๆอย่าปิดเลยค่ะลูกพวกนี้มันรักษาไม่หายจริงๆนะคะ

2020.12.25 8:35

King_kong

@k. Dodee ประกันที่เค้าไม่มีนโยบายที่ให้ความคุ้มครองโรคเอดส์เนี่ย ไม่ใช่ว่าเค้ารังเกียจหรืออะไรนะ เเต่มันเป็นโรคเรื้อรังที่รักษาไม่หาย อีกอย่างโรคนี้ทำให้ภูมิคุ้มกันต่ำจึงอาจจะทำให้เกิดโรคแทรกซ้อนอื่นๆตามมาได้ ถ้าบริษัทประกันเค้ารับลูกค้าแบบนี้ เค้าจะกำไรมาจากที่ไหนล่ะครับ เดี๋ยวๆก็เข้าโรงพยาบาลๆ คุณต้องลองคิดถึงหลักความเป็นจริงบ้างนะครับ...

2021.01.22 2:48

ภัทฑิตา

ประกันตัวนี้ของเอ็ทน่า เป็นคนละตัวคะที่มีการจ่ายค่าตรวจสุขภาพ ถ้าเราจำชื่อไม่ผิดน่าจะเป็นแบบ ประกันสุขภาพ เอ็ตร้า หรือว่าอะไรนี้แหละคะ แผนตัวสุดท้ายของเรามีค่าตรวจสุขภาพแล้วก็ฉีดวัคซีน วงเงินคุ้มครองน่าจะอยู่ที่ประมาณหมื่นบาท ได้คะ แผนแบบโอปอลแบบนี้ไม่คุ้มครองคะ จ่ายคุ้มครอง การรักษากับค่าห้องเท่านั้นคะ

2021.03.27 8:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์

คนท้องได้รับอุบัติเหตุจนแท้งลูกจะได้รับเงินชดเชยหรือการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถสมัครให้คุณพ่อที่อายุ 70 ปีใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรที่แตกต่างจากแบบแผนอื่นๆครับ เพราะมีด้วยกันทั้งหมด 3 แบบแผน

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุผู้ทำประกันใครไหมคะ

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี