Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

สมัครใช้บริการของประกันภัย แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย เอาไว้เพื่อจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุ สามารถที่จะได้รับการลดหย่อนภาษีสำหรับเบี้ยประกันภัยที่จำเป็นต้องจ่ายไปไหมค่ะ เพราะนี้เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ช่วยให้ฉันสมัครใช้บริการ ถ้าไม่สามารถที่จะลดหย่อนภาษีได้ต้องหากรมธรรม์อื่นไว้แล้วล่ะค่ะรอบหน้า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แฟรงค์แฟรงค์--//

สามารถนำเบี้ยประกันที่จ่ายกับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัยไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้ไหม..ได้มั้ยล่ะครับ ประกันสุขภาพหลายฉบับก็สามารถนำค่าเบี้ยประกันภัยไปลดหย่อนภาษีได้นี่ ของแผนประกันเอ็กซ์ตร้าแคร์ก็น่าจะเอาไปลดหย่อนภาษีได้ด้วยเหมือนกัน เพราะคนที่สมัครก็คาดหมายว่าจะทำได้น่ะแหละครับ

2020.11.28 6:37

Jinny

ส่วนตัวถ้าเป็นเมื่อก่อนอาจจะนำประกันภัยบางตัวไปลดหย่อนภาษีได้เช่นประกันภัยที่เกี่ยวกับการประกันสุขภาพประจำเดือนหรือประจำปีแต่ตอนนี้กฎหมาย เริ่มเปลี่ยนแล้วนะครับ หลายประกันไม่คุ้มครองโดยตรงเกี่ยวกับการลดหย่อนภาษีความคิดว่าประกัน Extra Care ตัวนี้ไม่ได้นำไปลดหย่อนภาษีได้ด้วย เลยคิดว่าคนต้องคิดถึงประกันตัวอื่นแล้วล่ะครับถ้าอยากลดหย่อนภาษีโดยตรง เท่าที่รู้มาตอนนี้รถจอดไม่ได้นะครับ

2020.12.31 16:39

Volvo

ถ้ามีแผนที่จะทำประกันชีวิตแผน Extra Care 2 ของบริษัทเอ็ทน่าประกันภัยคิดว่าส่วนนี้สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ อัตราการลดหย่อนแล้วแต่คุณว่ามี การลดหย่อนภาษีเยอะไหมอย่างเช่นถ้าคุณมีลูกหรือมีกองทุน ltf rmf คุณก็สามารถเอาไปลดหย่อนภาษีได้เหมือนกันนะครับ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับว่าเงินรายได้แต่ละปีของคุณมีเยอะมากขนาดไหน ถ้ามันเยอะขนาดที่ต้องจ่ายภาษีเยอะขนาดนั้น ถ้าภาษีไม่กี่บาทคงไม่กระทบเท่าไหร่ใช่ไหมครับ

2021.01.07 15:50

ข้าวปุ้น:)

บางคนก็บอกว่าลดหย่อนได้ แต่บางคำตอบก็บอกว่าไม่ได้ แต่เพื่อที่จขกทจะได้คำตอบที่ชัดเจนเราคิดว่าหาข้อมูลไม่ยากนะจริงๆในเว็บไซต์นี้ก็มีข้อมูลอยู่นะคะลองเข้าไปอ่านดูก็ได้ เพราะเรื่องลดหย่อนภาษีได้หรือไม่ได้เนี่ยประกันแต่ละตัวก็มักจะบอกชัดเจนอยู่แล้ว ซึ่งถ้าเป็นประกันสุขภาพก็ต้องดูให้ละเอียดหน่อยเพราะไม่ใช่ทุกตัวที่จะลดหย่อนภาษีได้ แต่ถ้าเป็นประกันชีวิตเนี่ยส่วนมากจะลดหย่อนภาษีได้เกือบทั้งหมดค่ะ

2021.03.03 16:11

ไพบูลย์

สามารถเอาไปคู่กับประกันชีวิต เพื่อขอลดหย่อนภาษีได้นะครับ ปกติแล้วเวลาที่ใกล็จะสินปี ทางประกันเขาจะโทรมาแจ้ง หรือไม่ก็ส่งเอกสารมาแจ้งนะครับ ว่าสามารถโหลดใบเสร็จ เพื่อเอาไปลดหย่อนภาษีได้นะครับ ไม่ทราบว่าเคยได้รับไหมครับ ถ้าไม่ได้รับ อาจจะต้องแจ้งกับทางตัวแทนประกันของเราให้เขาช่วยตามเอกสารให้เราได้นะครับ

2021.04.10 15:42

Weena

ใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีได้นะคะ เพิ่งไปอ่านมาไม่นานเหมือนกันสำหรับทากันแบบแผนนี้ ขอเดาว่า จขกทคงจะเป็นคนที่มีรายได้สูงและแน่ๆเลย เอาเท่าที่รู้มาคนที่มีรายได้หลักแสนขึ้นไปถึงจะต้องเสียภาษี แต่ก็ส่วนมากคนที่ซื้อประกันชีวิต ก็ส่วนมากเป็นคนมีรายได้เยอะนะ เราเองเป็นคนนึงที่ไม่มีประกันชีวิตค่ะยังไม่พร้อมจะซื้อ

2021.07.23 7:25

Alam

@Weena จะได้หายสงสัยกันสักทีนะคะ ถ้าได้มา อ่าน Comment ของคุณ ก็คงได้อ่านแหละถ้าใครเข้ามาในห้องกระทู้นี้ คงจะมาตามอ่านคอมเมนต์เรื่อยๆ อยากซื้อประกันชีวิตอยู่เหมือนกันค่ะ เข้าใจอารมณ์ของคุณเลยนะที่ว่ายังไม่พร้อม เพราะว่าประกันชีวิตที่ตรงกับความต้องการหรือความเสี่ยงของเราบางทีเบี้ยประกันก็แพงเกิน ไม่พอดีกับในกระเป๋าเลยอ่ะ

2021.09.16 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),การจัดการเงิน,ค่าชดเชยจ้างงาน

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขั้นเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชย แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกเงินชดเชยรายได้ในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันโรคร้ายแรง

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ให้การคุ้มครองสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองในเรื่องโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี