Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ให้การคุ้มครองสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ผมอยากหากรมธรรม์ประกันภัยที่ให้รับการคุ้มครองอย่างครอบคลุม ทุกโรคที่ร้ายแรง แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย ที่ผมสมัครใช้บริการไว้อยู่ สามารถให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรง ผมอยากรู้ว่ามีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองได้ เพื่อผมจะไปซื้อประกันเพิ่มเติมเพื่อคุ้มครองความเสี่ยงนี้ด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กนก458_20

มีหลายโรคนะคะที่ได้รับความคุ้มครองจากแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัยน่ะค่ะ แต่เราคงเอามาพิมพ์บอกคุณไม่ได้หมดทุกอย่างหรอกนะ ยกตัวอย่างมาบางข้อละกันค่ะ เช่น เนื่องอกหรือมะเร็งทุกชนิด, ติ่งเนื้องอกที่อันตรายหรือไม่อันตราย, ซีสต์หรือเนื้องอกริดสีดวงทวาร ฯลฯ ยังมีอีกหลายโรคค่ะ บางโรคไม่คุ้นชื่อเลยด้วยซ้ำ

2020.11.28 6:38

Jinny

มีโรคร้ายแรงไหนที่ไม่ใช่โรคร้ายแรงบ้างคะอาจจะคิดถึงโรคความวิตกกังวลไหมเช่นโรคที่พยายามทำให้ตัวเองไม่สบายหรือโรคที่ทำให้คนอื่นไม่สบายเช่นโรคจิตเภทหรือโรคต่างๆที่ทำให้คนคิดว่าการทำร้ายตัวเองจะทำให้ได้เงินผมคิดว่าโลกอันนี้อาจจะไม่ได้อยู่ในการคุ้มครองของประกันภัยครับเพราะคนพยายามที่จะทำร้ายตัวเองเพื่อได้รับเงินประกันแต่ที่จริงแล้วการประกันภัยจะมาจากโรคที่เกี่ยวข้องกับสุขภาพนะครับไม่เกี่ยวข้องกับจิตใจเลยผมคิดว่าโรคของจิตใจเป็นอย่างไรโลกที่ไม่ได้รับการคุ้มครองนะครับ

2020.12.31 16:39

เภา

เราเห็นด้วยกับความคิดเห็นของคุณที่นี่นะครับใช่โลกพยายามฆ่าตัวเองหรือโรคทางจิตเป็นโรคที่จะไม่ควรได้รับการเบิกเป็นพิเศษไหมแต่ก็สงสารนะบางคนเป็นโรคทางจิตตั้งแต่ยังเป็นเด็กหรือถูกสิ่งแวดล้อม หลอมให้กลายเป็นผู้ป่วยทางจิต แต่ผมก็คิดว่าทางบริษัทเขาคงจะประเมินคุณก่อนสมัครบริการสุขภาพได้แล้วนะครับถ้าโลกที่ไม่คุ้มครองก็คงจะเป็นหลายโรคเช่นกันนะอย่างเช่นโรคที่รักษาไม่หายมีโรคที่ ติดต่อ โดยตรงไหม ลองดูครับผมไม่แน่ใจแต่ถ้าคุณวางแผนจะสมัครประกันเพื่อรักษาสุขภาพหรือ เก็บเงินไว้ในยามที่คุณป่วยอันนี้เป็นดีครับไม่ต้องคิดถึงโรคที่รักษาไม่ได้ก็ได้

2021.01.06 15:48

ข้าวปุ้น:)

@Jinny ถึงแม้จะพูดผิดๆถูกๆพิมพ์ผิดๆถูกๆแต่ก็พอจะเข้าใจได้นะคะว่าคุณอาจจะหมายถึงโรคทางสมองใช่ไหม หรือโรคที่ต้องรักษาโดย จิตแพทย์ เขาโรคทางสมองแบบนี้ก็ถือเป็นโรคร้ายแรงเหมือนกันแต่คิดว่าประกันตัวนี้คงจะไม่คุ้มครอง จริงๆประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคทางจิต ก็หายากอยู่นะคะหรืออาจจะไม่มีเลยก็ได้ สรุปไม่รู้พวกเราตอบตรงคำถามของจขกทไม่นะ555

2021.03.03 16:9

ไพบูลย์

ประกันสุขภาพตัวนี้คุ้มครองโรค ที่เกิดขึ้นพื้นฐานไม่ใช่โรคร้ายแรงไม่ใช่เหรอครับ การคุ้มครองของประกันสุขภาพตัวนี้คุ้มครองเรื่องการเจ็บป่วยทั่วไป แต่ถ้าตรวจพบระหว่างการรักษาการคุ้มครองก็ไม่ได้คุมทั้งหมดนะครับ ยังไงแล้วผมว่า หาซื้อประกันที่คุ้มครองกรณี ตรวจพบโรคร้ายแรงด้วยก็น่าจะดีนะครับ ของเอ็ทน่า มี่หลายตัวนะ

2021.04.10 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),การจัดการเงิน,ค่าชดเชยจ้างงาน

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขั้นเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชย แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกเงินชดเชยรายได้ในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองในเรื่องโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี