Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถสมัครให้คุณพ่อที่อายุ 70 ปีใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ดูเหมือนว่าแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย จะเป็นแบบแผนที่สูงที่สุดและมีสิทธิประโยชน์มากที่สุด ผมเลยอยากจะสมัครเอาไว้บริการและดูแลพ่อของผมที่อายุ 70 ปีแล้ว สามารถที่จะใช้บริการได้ไหมครับ ก็กลัวว่าพ่อจะได้รับอุบัติเหตุเพราะอายุมากแล้ว และในกรณีที่พ่อเจ็บป่วยก็จะได้รับการดูแลจากกรมธรรม์ดังกล่าวได้ด้วยครับ ไม่อยากเลือกอย่างอื่นอยากได้อันนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kraiwit%*^

แม้ว่าเจ้าของกระทู้ไม่อยากเลือกอย่างอื่นอยากได้แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัยอันนี้ ให้คุณพ่อได้ใช้ ก็คงทำไม่ได้ครับ เพราะอายุของผู้สมัครรับประกันภัยฉบับนี้สูงสุดคือ อายุ 65 ปี คุณพ่ออายุ 70 ปีแล้ว สมัครไม่ได้แล้วครับ ผมก็ไม่แน่ใจว่าจะมีของที่ไหนบ้างที่ให้คนอายุ 70 ปีสมัครใช้ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุได้ ขอโทษด้วยครับ

2020.11.25 14:44

Nana

70 ปีแล้วเพิ่งจะมาสมัครประกันหรอครับ หายไปไหนตั้งนาน ตั้งแต่ 60 น่าจะสมัครไว้แล้วน้อคิดไว้แล้วนะครับว่าถ้า 70 ปีเนี่ยอาจจะหลายคนสุขภาพไม่ดี คุณน่าจะวางแผนให้พ่อเร็วกว่านี้นะอยากจะบอกว่า ประกันทำไว้ตอนอายุไม่มากไม่น้อยดีกว่า 70 นี้เป็นอายุที่มากมากๆนะเพราะว่าคน 70 ส่วนใหญ่มีสุขภาพไม่ค่อยแข็งแรง หลายคนนอนติดเตียงแล้วหรือว่าหลายคนเริ่มล้มหายตายจากแล้วใช่ไหมล่ะ ถ้าเราเป็นผู้ให้ประกันแล้วก็ไม่อยากจะประกันชีวิตของคนที่ เริ่มอ่อนแอลงทุกๆวัน จำไว้เป็นบทเรียนนะครับ

2020.12.25 8:34

nawimon1412

แนะนำให้สมัครประกันพวกผู้สูงวัยอ่ะค่ะ แต่เราก็ไม่รู้นะว่ามีของที่ไหนบ้าง เคยเห็นโฆษณาเแวบๆผ่านตา เห็นว่าไม่ต้องตรวจสุขภาพด้วยนะไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า แต่ว่ายังงัยแล้วก็ต้องดูเกี่ยวกับเรื่องค่าเบี้ยประกันด้วยนะคะเพราะว่ายิ่งอายุมากถ้าต้องการความคุ้มครองเยอะๆยิ่งต้องจ่ายเบี้ยประกันสูง ยังไงลองไปศึกษาดูนะคะ

2021.01.21 8:31

ธวัชไชย

อายุของคุณลุง เข้าเลขเจ็ดแล้ว ประกันสุขภาพไม่ใช่แค่ของเอ็ทน่า หลอกครับที่ไม่สามารถทำให้ลุงได้ เกลือบจะทุกประกันเลยครับ ดังนั้น พี่พอสังเกตุเห็นไหมครับว่าประกันหลายเจ้าออกประกันสุขภาพของคนสูงอายุออกมาครับ ซึ่งตัวนี้คุณลุงสามารถทำได้เลยครับ ค่าเบี้ยประกันก็อาจจะแพงหน่อยนะครับ แต่ก็ดีกว่าไม่มีอะไรให้คุณลุงนะครับ

2021.03.27 8:43

เนตรนภา

ใช่คะ เราไม่แนะนำ ให้ซื้อประกันสุขภาพของตัวนี้คะ เพราะความเสี่ยงในเรื่องของการเจ็บป่วยของคนที่อายุมากๆแบบนี้แตกต่างกับวัยทำงานอย่างเราคะ ตอนนี้เข้ามีประกันสุขภาพของคนสูงอายุแล้วนะคะ อาจจะซื้อตัวนั้นก็ได้คะ หรือว่าซื้อการคุ้มครองเพิ่มเติมอย่าง คุ้มครองเบาหวาน หรือว่าคุ้มครองความดันเข้าไปกับประกันตัวนั้นด้วยก็ดีนะคะ

2021.04.30 7:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,ลดค่าใช้จ่าย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายสำหรับการตรวจสุขภาพประจำปี หรือการขอตรวจสุขภาพเองได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์

คนท้องได้รับอุบัติเหตุจนแท้งลูกจะได้รับเงินชดเชยหรือการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรที่แตกต่างจากแบบแผนอื่นๆครับ เพราะมีด้วยกันทั้งหมด 3 แบบแผน

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุผู้ทำประกันใครไหมคะ

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี