Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนท้องได้รับอุบัติเหตุจนแท้งลูกจะได้รับเงินชดเชยหรือการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย เป็นแบบแผนที่แพงที่สุดแล้วสำหรับการคุ้มครองประกันภัยนี้ ผมอยากจะสมัครบริการเอาไว้ให้กับภรรยา ตอนนี้ภรรยาตั้งท้อง และได้รับอุบัติเหตุ ถ้าเกิดภรรยาแท้งลูกจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้จากประกันภัยได้ไหมครับ ผมอยากจะใช้ประกันภัยอย่างที่เกิดประโยชน์มากที่สุด เลยอยากทราบเกี่ยวกับการคุ้มครองในกรณีแบบนี้ว่าได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกเต๋า‱

ตอนนี้ภรรยาและลูกในท้องเป็นอย่างไรบ้างครับ หวังว่าทั้งสองคนจะปลอดภัยดี ผมเสียใจด้วยที่คุณกับภรรยาต้องมาเจอกับเหตุการณ์นี้และเสียใจด้วยที่คุณไม่สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในการรักษาพยาบาลครั้งนี้ได้ เนื่องจากแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัยไม่ให้ความคุ้มครองการแท้งบุตรอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุ คุณต้องสำรองเงินจ่ายเองในส่วนนี้ครับ

2020.11.25 15:20

Sarai

อุบัติเหตุจนทำให้เด็กแท้ง หมายถึงทำประกันเพื่อให้ความคุ้มครองตรงส่วนนี้ ยังไม่เคยเจอเคยเห็นเลยค่ะ อาจจะส่งของที่มีแท้งเด็กอาจจะไม่ได้รับเงินชดเชยจากประกันกระทันหันสาเหตุที่เราเข้าโรงพยาบาลประมาณจากการประสบอุบัติเหตุจึงว่าประกันจะมีความคุ้มครองนะคะเพียงแต่ว่าค่าใช้จ่ายที่ต้องใช้รักษาตัวเด็กหรือคุณแม่เนื่องมาจากการทำแท้งนี้อาจจะต้องสำรองจ่ายเอง

2020.12.25 8:39

Kylie.

ไม่ทราบว่าจขกทได้ทำสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับทางสูติกรรมด้วยหรือเปล่าคะ นอกเหนือจากการสมัครทำประกันตัวหลัก??? ถ้าไม่ได้สมัครอาจจะไม่ได้มีคุ้มครองในเรื่องของการแท้ง แต่อาจจะคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุ+ค่ารักษาตัว ( อันนี้คาดเดาเอานะคะ) เราก็ไม่ค่อยเเน่ใจเท่าไหร่ ยังงัยต้องลองสอบถามกับทางตัวแทนอีกทีนึงนะคะ

2021.01.22 5:12

สังฆเวช

คือตอนนี้ภรรยามีอุบัติเหตุแล้วใช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบนี้คิดว่าไม่ต้องไปทำแล้วครับ ประกันเขาไม่ได้ให้ความคุ้มครองย้อนหลังครับ แต่ก็ต้องแสดงความเสียใจด้วยนะครับการการสูญเสียครั้งนี้ครับ ไม่ทราบว่าได้คุยกับคู่กรณี เรื่อสนไหมความเสียหายอะไรหรือเเปล่าครับ ต้องรองคุยดูนะครับ แต่ตอนนี้คุณต้องคอยให้กำลังภรรยานะครับ เป็นช่วงที่น่าจะต้องการได้กำลังใจนะครับ

2021.03.27 9:22

อิทธิพล

ประกันสุขภาพตัวนี้มีคุ้มครองในกรณีแบบนี้ด้วยเหรอครับ ทำไมผมไปดูที่ประกันตัวนี้แจ้งเอาไว้ไม่มีบอกว่าคุ้มครองในกรณีนี้เลยนะครับ ที่ผมเห็ฯก็เป็นการคุ้มครองค่ารักษาทั่วไปนะครับ ถ้าคุ้มครองในกรณีที่คุณเป็นห่วงแบบนี้ผมว่าอาจต้องไปหาของเข้าอื่นฟรือว่าการคุ้มครองแบบแื่นๆไหมครับ ที่เขาคุ้มครองในกรณีแบบนี้โดยตรง

2021.04.26 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,ลดค่าใช้จ่าย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายสำหรับการตรวจสุขภาพประจำปี หรือการขอตรวจสุขภาพเองได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถสมัครให้คุณพ่อที่อายุ 70 ปีใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรที่แตกต่างจากแบบแผนอื่นๆครับ เพราะมีด้วยกันทั้งหมด 3 แบบแผน

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุผู้ทำประกันใครไหมคะ

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี