Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นจากการดื่มสุราหรือเมานั่นเองค่ะ สามารถได้รับการคุ้มครอง แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกันไหมค่ะ

อยากทราบว่าถ้าเราเกิดอุบัติเหตุทางรถ เพราะบางครั้งก็เป็นไปได้ที่จะปาร์ตี้จนดึก เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นเราสามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน ไหมค่ะ เพราะบางครั้งก็กลัวว่าจะมีความผิดพลาดในเรื่องนี้ แต่ก็อยากจะใช้บริการของประกันภัยที่สมัครไว้ด้วยในเรื่องนี้สามารถที่จะทำได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rinna🥰🥰

ถ้าเป็นอุบัติเหตุทั่วไปคงเบิกค่ารักษาได้ไม่ยาก แต่ถ้าอุบัติเหตุนั้นมาจากการดื่มสุราไม่น่าจะเบิกค่ารักษาจากประกันแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกันได้นะคะ เพราะมันไม่ใช่อุบัติเหตุอะมันคือความประมาท ทำตัวเอง เจ็บเอง ต้องรับผิดชอบเองค่ะ เพราะใครๆก็รู้ว่า เมาแล้วไม่ขับ ถ้าคิดจะขับต้องไม่ดื่ม จริงมั้ยคะ

2020.11.26 6:15

Kull

ถ้าจะขับก็อย่าลืมเลยครับอันตรายคนอื่น ไม่ใช่แค่ตัวคุณเองนะครับแต่คนอื่นด้วยความเสียหายเกิดขึ้น แทนที่จะห่วงว่าถ้าเมาแล้วขับประกันจะจ่ายไหมน่าจะห่วงว่าเมาแล้วขับจะตายไหมดีกว่านะครับนอกจากตัวเองยังมีชื่อของคนอื่นด้วยนะคิดถึงครอบครัวคนอื่นบ้างสิครับ ก็มีแต่คนคิดแต่ว่ามีเงินจ่ายมีความคุ้มครองไม่ต้องห่วงเรื่องเงินก็เลยประมาทแต่ว่าคนอื่นไม่มีนะครับ

2020.12.26 16:56

Ume🌸

ถ้าเป็นคนชอบปาร์ตี้ดึกก็ไม่ต้องขับสิคะ นอนที่นั่นไปเลยหรือไม่ก็หารถแทกซี่กลับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็อันตรายทั้งนั้นแหละค่ะ ไม่ได้อยากจะสั่งสอนจขกทนะคะ เพราะเราเองก็เห็นด้วยกับความเห็นด้านบนเหมือนกัน ไม่ใช่คุณคนเดียวที่จะเกิดอุบัติเหตุ ถ้าขับรถคนที่คุณไปชนเค้าก็ได้รับผลเหมือนกัน...ทำอะไรก็คิดถึงคนอื่นบ้างก็ดีนะคะ

2021.01.24 12:22

ทิวงค์

เรื่องการรักษา น่าจะได้นะครับ ส่วนที่ไม่ได้ น่าจะเป็นของเรื่องเงินชดเชย กรณี สูญเสีย อวัยวะมากกว่านะครับ เพราะว่าเขามีการระบุว่าเป็นประกันอุบัติเหตุไหนเอาไว้นะครับ แล้วอีกอย่าง ผมไม่แน่ใจว่าคุณได้ซื้อประกันเพิ่มเติมเรื่องอุบัติของประกันตัวนี้ไว้ด้วยไหมครับ เพราะว่าถ้าหากไม่ได้ซื้อเอาไว้ด้วย อาจจะเป็นเรื่องที่ยากครับที่จะได้รับการคุ้มครอง

2021.03.28 15:30

พณณกร

เอาง่ายๆเลยครับ ขนาด พรบ.เองนะครับ ยังไม่ให้การคุ้มครอง กรณีที่ประสบอุบัติเหตุขณะมึนเมาเลยครับ นี้ประกันของรัฐบาลเลยนะครับ ยังไม่คุ้มครอง ดังนั้น จะว่ายังไงครับประกันกันที่เป็นของเอกชน ยิ่งเข้มงวดกว่านะครับ แต่อาจจะมีนะครับ เมาแต่วัดปริมาณเอลกอฮอล์ ไม่ขึ้น ซึ่งโอกาศแบบนี้จะน้อยมากนะครับ ยังไงถ้ารู้ตัวว่าดทมเยอะก็นอนเถอะครับ

2021.04.26 15:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อมีความจำเป็นต้องมีการตัดแว่นเนื่องจากสายตาสั้น สามารถเบิกค่ารักษาได้จากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน ไหมค่ะ

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขอะไรที่เราจำเป็นต้องรู้บ้างเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อจำเป็นต้องคลอดลูก สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

มีวิธีการที่จะทำให้เราสามารถต่ออายุกรมธรรม์ได้ตลอดชีพไหมครับ สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

All (ประกัน)

เมื่อได้รับอุบัติเหตุสามารถได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี