Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างครับสำหรับในกรณีที่มีการเกิดอุบัติเหตุ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ในกรณีที่มีการเกิดอุบัติเหตุขึ้น เราสามารถได้รับการคุ้มครองอย่างไรบ้างครับสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันภัยก็จำเป็นต้องจ่าย ผมเลยคาดหมายเกี่ยวกับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุโดยเฉพาะ ผมเป็นคนที่ใช้รถบ่อย และกลัวมากถ้าจะเกิดปัญหาขึ้น เนื่องจากมีครอบครัว ได้อยากได้รับการคุ้มครองในเรื่องของค่าใช้จ่ายด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนูพุก ปุ๊ก ปุ๊ก😛

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วยค่ะ เป็นประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล ให้ความคุ้มครองกรณีเสียชีวิต สูญเสียอวัยวะ สายตา การรับฟังเสียง การพูดออกเสียง และทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิง วงเงินประมาณ 100,000 บาท สำหรับค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุก็มีความคุ้มครองอยู่นะคะ แต่ไม่แน่ใจเรื่องวงเงิน

2020.11.26 15:10

Nang

ที่จริงแผนคุ้มครอง 3 ของเอ็ทน่าประกันภัยก็ให้ความคุ้มครองทั้งสุขภาพอุบัติเหตุดีนะคะ แต่ถ้าอยากได้รับความคุ้มครองด้านอุบัติเหตุแบบครบวงจรจริงๆเราแนะนำให้ไปทำประกันภัยอุบัติเหตุโดยตรงเลยจะดีกว่า ก็แบบนั้นจะทำให้เราได้ความคุ้มครองแบบเต็มที่จริงๆบวกกับถ้าจะทำประกันตัวนี้อยากจะให้ลองทำประกันชดเชยเงินได้ด้วยค่ะอันนั้นน่าจะช่วยได้เยอะ สำหรับหัวหน้าครอบครัวด้วย

2020.12.28 16:57

M**D

ถ้าไม่อยากที่จะสมัครประกันอุบัติเหตุโดยตรงก็สมัครเป็นสัญญาเพิ่มเติมแทนก็ได้นะคะ ก็จะได้วงเงินคุ้มครองเพิ่มขึ้นไปอีก แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าคุณใช้รถเป็นประจำอยู่แล้วคุณก็ต้องสมัครประกันรถยนต์อยู่แล้วใช่ไหมคะแต่ถ้าจะให้ได้รับความคุ้มครองอย่างเต็มที่คุณก็ทำเป็นประกันชั้น 1 หรือไม่ก็ชั้น 2 ก็ได้นะคะ คุ้มครองทั้งคนขับและคนเดินถนนและรถเราด้วย

2021.01.26 5:43

วรางค์ศิริ

ถ้าเป็นคนทีใช้รถบ่อยขนาดนี้เราว่าเอาตัวที่คุ้มครองอุบัติเหตุแล้วมีเงินรักษาพยาบาลเลยจะดีกว่าไหมคะ เดียวนี้ประกันเขามีแบ่งแยกรื่องการคุ้ครองแล้วนะคะ คุ้มครองแบบอุบัติเหตุจะได้เรื่องการรักษาที่ค่อนข้างมากเลยคะ อย่างของที่เราก็คุ้มครองค่ารักษาเราที่ประมาณ5หมื่นบาทต่ออุบัติเหตุ1ครั้งคะ เบี้ยประกันก็2พันกว่าบาทเองคะ

2021.03.30 14:59

ลดารัตน์

ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองเรื่องของอุบัติเหตุอย่างเดียว ทำไมไม่ไปซื้อตัวที่เป็นประกัน พีเอ ของประกันไปเลยละ การคุ้มครอง ในการรักษาพยาบาลของบางเจ้ามีวงเงินค่ารักษาพยาบาลที่5หมื่นบาทก็มีะคะ แล้วประกันตัวนี้ มันค่อนข้างจะหนักไปที่แพงมากๆคะ แถมถ้าอยากคุัมครองแบบที่คุณถามด้วย ก็ต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมเข้ามาคะ

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อทำการตรวจสุขภาพประจำปีเราจำเป็นต้องออกค่าใช้จ่ายก่อน แล้วค่อยเบิกที่หลังกับไหมค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

มีบริการที่ช่วยให้เราได้รับความช่วยเหลือฉุกเฉินอะไรบ้าง สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองค่าแพทย์เยี่ยมไข้และค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับสุขภาพและอุบัติเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี