Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับในแบบแผนประกันภัยนี้

ใช้มานานแล้วนะครับสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย เอาไว้ป้องกันตัวเองในกรณีที่เกิดการเจ็บป่วยหรือประสบอุบัติเหตุและต้องได้รับการรักษาตัว อยากเลิกใช้โรงพยาบาลเอกชนที่ใช้บริการดีๆนะครับ แต่ก็อยากรู้ด้วยครับว่ากรมธรรม์นี้สามารถให้การคุ้มครองเกี่ยวกับ โรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นกับเราในอนาคตอะไรได้บ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Frank3881

โรคร้ายแรง? ผมไม่เห็นความคุ้มครองในเรื่องนี้จากแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัยนะครับ แต่ถ้าผมมองข้ามไปก็ขอโทษด้วย เท่าที่เห็นจะเป็นเรื่องของการรักษาพยาบาลซะมากกว่า เรื่องอุบัติเหตุก็มีบ้าง ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงด้วย ผมว่าดูประกันเฉพาะสำหรับโรคพวกนี้ดีกว่าครับ จะได้ครอบคลุมหลายโรคด้วย

2020.11.26 15:47

Hanna

ส่วนมากแผน Platinum อาจจะคุ้มครองความสะดวกในการรักษาผู้ป่วยต่อเนื่องนะครับถ้าคุณคิดว่าคุณไม่มีโอกาสเป็นโรคร้ายแรงมากแต่อาจจะป่วยบ่อยซื้อแพทตินั่มเป็นสะดวกแล้วก็คุ้มค่าครับแต่ถ้าคุณอยากได้เงินประกันที่เกี่ยวข้องกับโรคร้ายแรงมีประกันตัวนึงน่าสนใจนะครับลองค้นหาว่าประกัน 5 โรคร้ายแรงน่าจะมีโรคหัวใจโรคเส้นเลือดในสมองโรคปอดโรคมะเร็งอะไรประมาณนี้แหละครับผมก็ไม่แน่ใจแค่เคยเห็นผ่านๆนะแต่ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงลองดูประกันเหล่านี้ดูนะครับ

2020.12.29 16:55

Koko

ลองถามโรคที่เค้าไม่คุ้มครองดูดีกว่าครับ มีหลายโรคเลย เช่น มะเร็ง นิ่ว โรคที่เกี่ยวกับสายตา ต้องดูอ่ะครับว่าคุณสนใจที่จะทำประกันสุขภาพที่เน้นเกี่ยวกับโรคอะไรก็ไปสมัครให้ตรงกับความต้องการของคุณ เพราะแผนนี้เน้นการรักษาพยาบาลทั่วๆไปทั้งในประเทศและต่างประเทศ ไม่ได้เน้นความเจ็บป่วยที่เกี่ยวกับโรคร้ายครับ

2021.01.27 5:34

สังขหัส

น่าจะคุัมครองโรคร้ายแรงทุกโรคนะครับ เพราะว่าค่าเบี้ยประกันของพี่เขาค่อนข้างเต็มที่มากเลยครับ แต่เอาจริงๆนะครับ คงไม่มีใครหลอกครับที่เป็นอะไรพร้อมๆกันหลายโรคครับ ประกันตัวนี้ ถ้าเป็นแผนการคุ้มมครองตัวที่4 วงเงินรวมในการคุ้มครองถ้าผมจำตัวเลขไม่ผิดนะครับ น่าจะอยู่ที่ประมาณหลัก สิบล้านได้นะครับ ต่อการรักษา1ครั้ง

2021.03.30 14:58

นุศรา

คุณที่ถามคำถามนี้เป็นคนเดียวกับที่ถามว่า ประกันตัวนี้ สามารถคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไรหรือเปล่าคะ เพราะว่าดูเหมือนว่าคำถามที่ถามมา มันออกเป็นแนวๆเดียวกันเลยคะ ทำประกันตัวนี้มานานแล้ว แต่ก็ไม่ทราบว่าคุ้มครองรักษาด้วยโรคอะไรบ้าง อื่ม!!!! เป็นอะไรที่น่าคิดนะคะ ว่าเป็นลูกค้าเขามานานแล้วแต่ทำไม ไม่ทราบเรื่องนี้

2021.04.29 5:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดสำหรับอายุของผู้ที่จะทำประกันภัยไหมครับว่าต้องอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แบบแผนการคุ้มครอง แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแผนการคุ้มครองแผน 5ค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ไม่สามารถที่จะควบคุมในโลกร้ายแรงอะไรได้บ้างคะสำหรับแผนประกันภัยนี้

ประกันโรคร้ายแรง

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่มีอยู่ในตอนนี้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุที่ได้รับการคุ้มครองไหมคะว่าให้การคุ้มครองถึงอายุเท่าไหร่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี