Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ไม่สามารถที่จะควบคุมในโลกร้ายแรงอะไรได้บ้างคะสำหรับแผนประกันภัยนี้

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่ไม่ได้อยู่ภายใต้การคุ้มครองของแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีอะไรบ้างคะ เมื่อสมัครใช้กรมธรรม์ประกันภัยก็อยากจะให้การคุ้มครองที่ครอบคลุมมากที่สุด เพื่อจะได้รู้ว่าโรคอะไรบ้างที่ไม่ได้รับการคุ้มครอง จะได้ไปหากรมธรรม์ประกันภัยเสริมที่จะช่วยให้ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของโลกเหล่านั้นด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Frank3881

โรคร้ายแรงที่ไม่ได้อยู่ภายใต้การคุ้มครองของแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัยจะเป็นภาวะหรือโรคที่ไม่ได้รับความคุ้มครองใน 6 เดือน นับจากวันที่กรมธรรม์ประกันภัยมีผลบังคับเป็นครั้งแรกน่ะครับ ก็จะมี เนื้องอกหรือมะเร็งทุกชนิด ก้อนเนื้อ หรือก้อนเนื้อซีสต์ ริดสีดวงทวาร การตัดทอนซิล ก้อนเนื้องอก..มีอีกนะแต่ผมจำไม่ได้

2020.11.26 15:50

Hanna

ถ้าจะบอกว่าไม่คุ้มครองก็ไม่ถูกครับแค่คุ้มครองแต่ว่าไม่ได้เจาะลึกครับอาจจะเป็นเหมือนคุ้มครองสวัสดิการที่จะรักษามากกว่าถ้าคุณป่วยเป็นโรคร้ายแรงแล้วคุณต้องนอนโรงพยาบาลแน่นอนแถมนี้เป็นแผ่นนึงที่ช่วยคุณให้ได้รับการเยียวยารักษาครับแต่ถ้า คุณหวังว่าตัวเชื้อโรคใดโรคหนึ่งที่เป็นโรคร้ายแรงจะได้เงินคืนเป็นล้านๆอันนั้นอาจจะไม่ตรงสายครับเพราะว่าแพทตินัมแผน 4 เน้นเรื่องความสะดวกในการรักษาถ้าคุณป่วยบ่อยๆหรือถ้าคุณอยากเข้าโรงพยาบาลเอกชนบ่อยๆแล้วคุณคิดว่าค่าใช้จ่ายพยาบาลจะสูงมากประกันตัวนี้เป็นประกันที่ตอบโจทย์คุณค่าแต่ถ้านานๆคุณเข้าโรงพยาบาลทีถ้าตรวจเจอโรคร้ายแรงทีคุณอยากได้เงินเยอะๆประกันตัวนี้ค่อนข้างไม่ค่อยเหมาะครับความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

2020.12.29 16:55

Atom

อ้าว...ตอนนี้สมัครไปยังครับเนี่ย... เท่าที่รู้มาประกันตัวนี้ไม่ได้คุ้มครองเกี่ยวมะเร็งครับและพวกเนืองอกและโรค HIVครับ แต่ถ้าคุณเป็นโรคอื่นๆเช่น หัวใจ ความดัน เบาหวาน ตรงนี้น่าจะไม่มีปัญหานะครับ เพราะเค้าเน้นความคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารัษาพยาบาล แต่ถ้าสมัครไปแล้วคุณต้องลองศึกษาเงื่อนไขดูให้ละเอียดนะครับ จะได้ไม่เสียผลประโยชน์

2021.01.27 5:39

สังขหัส

โห่ ขนาดเบี้ยประกันที่แพงมากขนาดนี้เขายังไม่คุ้มครองเรื่องมะเร็งเลยนะครับ แบบนี้ คงต้องไปหาซื้อประกันเฉพาะที่คุ้มครองมะเร็งเลยจะดีกว่าไหมครับ เพราะว่าตัวประกันแบบนั้นการคุ้มครองไม่มากเท่านี้เยนะครับ แต่ ผมว่า ประกันตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ เพราะการคุ้มครองเรื่องค่ารักษา กับ ค่าที่พัก ได้เยอะมากเลยนะครับ

2021.03.30 14:58

อนันต์

แสดงว่า ถ้าประกันสุขภาพตัวนนี้ไม่ได้คุ้มครอง เกี่ยวกับโรคมะเร็ง เราก็ต้องไปหาซื้อประกันที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้อย่างเดียวเลยดีกว่านะครับ เพราะถ้าเป็นการคุ้มครองเฉพาะแบบนี้ วงเงินที่เราได้จากการคุ้มครองไม่ต้องกระจายไปที่ไหนครับ อีกทั้งประกันบางตัว เขามีเงินก้อนให้เราด้วยนะครับ เวลาที่เราตรวจพบว่าเป็นมะเร็ง

2021.04.29 5:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดสำหรับอายุของผู้ที่จะทำประกันภัยไหมครับว่าต้องอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แบบแผนการคุ้มครอง แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแผนการคุ้มครองแผน 5ค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับในแบบแผนประกันภัยนี้

ประกันโรคร้ายแรง

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่มีอยู่ในตอนนี้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุที่ได้รับการคุ้มครองไหมคะว่าให้การคุ้มครองถึงอายุเท่าไหร่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

วิธีเพิ่มทุนประกัน

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี