Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แบบแผนการคุ้มครอง แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแผนการคุ้มครองแผน 5ค่ะ

สังเกตเกี่ยวกับราคาของกรมธรรม์ประกันภัย แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย และแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอยู่ 1 ขั้นและราคาของเบี้ยประกันภัยก็แตกต่างกันด้วย เลยอยากจะทราบว่าสำหรับสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครอง แตกต่างกันด้วยไหมคะ จะได้สามารถเปรียบเทียบเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายว่าคุ้มค่ากับแบบแผนที่จ่ายไปไหม หรือว่าต้องเลือกแบบแผนที่ 5

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ติ๊ดติ๊ด😏🍟

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย และแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัยมีความแตกต่างกันค่ะ เอาเรื่องวงเงินรวมก่อนนะ แผน 4 ได้วงเงินสิบล้านบาท แผน 5 ได้วงเงินสามสิบล้านบาท ต่างกันเยอะนะคะ ถ้าจะให้ลงลึกในรายละเอียดมันแยกย่อยหลายรายการน่ะ บางรายการต่างกันห้าพันบาท บางรายการต่างกันเป็นหมื่นบาท แล้วแต่คุณจะตัดสินใจค่ะ

2020.11.26 15:20

Jook

ส่วนอีกเรื่องที่แตกต่างกันก็คือแผน 4 กับแผน 5 จะใช้เงินที่ ต่างกัน จำนวนเงินที่ต่างกันก็คือการจ่ายเบี้ยที่ต่างกันคิดดูนะครับการจ่ายเบี้ยแผ่น 4 ต่างกับแผน 5 ปีละหลายหลายบาท คุณลองคิดดูถ้าคุณจ่ายเบี้ยแผน 4 20 ปีคุณโอเคไหม หรือคุณสามารถจ่ายเบี้ยแผน 5 20 ปีคุณโอเคไหมทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการวางแผนของคุณและขึ้นอยู่กับความต้องการที่คุณอยากจะได้รับจากแผนงานการคุ้มครองของแผนพัฒนาเป็นหน้าประกันภัยด้วย ลองคิดดีๆนะครับ

2020.12.29 16:43

11Aod

ไหนๆถ้าอยากจะสมัครแล้วผมแนะนำจขกทเลยครับเลือกแผน5ไปเลย ความคุ้มครองเต็มที่ไปเลย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าคุณด้วยว่าไหวไหม แต่พูดถึงว่าประกันตัวนี้ให้ความคุ้มครองทั่วโลกเลยนะครับ ถ้าเราต้องเดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆเราไม่ต้องกังวลเรื่องค่ารักษาพยาบาลหรือเรื่องอุบัติเหตุเลย เพราะความคุ้มครองแบบเต็มที่เลยครับ

2021.01.26 6:13

วรางค์ศิริ

แผนการคุ้มครองที่5เป็นแผนการคุัมครองสุดท้าย ของประกันตัวนี้ของเอ็ทน่าใช่ไหมคะ ดังนั้นค่าเบี้ยประกันก็ต้องแพงขึ้นด้วยคะ อันนี้เป็นที่เราเขาใจกันดีคะ แต่เรื่องการคุ้มครอง ประกันแผนที่5คุ้มครอง เพิ่มจากแผนที่4เป็นเท่าตัวเลยคะ เป็นประกันสุขภาพที่คนทั่วไปแล้วเราว่าไม่น่าจะเข้าถึงได้คะ เพราะค่าเบี้ยประกันแพงมาก

2021.03.30 14:59

เขมะสุข

ถ้าเป็นเรื่องการคุ้มครอง ๆม่ต่างกันนะครับ แต่ต่างกันที่วงเงินที่เขาคุ้มครองเท่านั้นครับ อย่างที่เพื่อนๆบอกการคุ้มครอง แผนที่5 เป็นตัวสุดท้ายของประกันสุขภาพตัวนี้ นั้นแสดงว่าวงเงินที่เขาคุ้มครอง จะเยอะที่สุด แล้วเงินที่เราจ่ายก็ต้องเยอะที่สุดด้วย แต่ถ้าเป็นผม ผมคงไหวแค่แผนการคุ้มครอง แผนที่1เท่านั้นครับ

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดสำหรับอายุของผู้ที่จะทำประกันภัยไหมครับว่าต้องอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ไม่สามารถที่จะควบคุมในโลกร้ายแรงอะไรได้บ้างคะสำหรับแผนประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับในแบบแผนประกันภัยนี้

ประกันโรคร้ายแรง

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่มีอยู่ในตอนนี้ไหม

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุที่ได้รับการคุ้มครองไหมคะว่าให้การคุ้มครองถึงอายุเท่าไหร่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี