Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จำเป็นต้องรู้ที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ การคุ้มครองจาก แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ครับ

ผมอยากรู้ว่าจำเป็นต้องรู้เงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถ ใช้บริการการคุ้มครองแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ครับ เพราะผมอยากใช้บริการการคุ้มครองของกรมธรรม์ประกันภัยของผมให้คุ้มค่าที่สุด เลยอยากทราบเงื่อนไขเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วย เพื่อที่จะได้หลีกเลี่ยงสาเหตุที่ทำให้ ไม่ได้ใช้ประโยชน์จากประกันภัยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อ้อมกะอุ้ม🥰🥰

มีหลายรายการนะคะที่แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัยไม่ให้ความคุ้มครอง ซึ่งแผนประกันสุขภาพอื่นก็คล้ายๆกันนี่แหละ อย่างเช่น โรคที่เป็นมาก่อนหรือที่ยังรักษาไม่หายขาด การตรวจสุขภาพประจำปี, การตรวจวัดสายตา, การรักษาสายตาโดยใช้เลเซอร์ และการรักษาฟัน เอาแค่นี้ก่อน มีหลายอย่างตามที่บอกใช่มั้ยคะ

2020.11.28 7:55

อิส

เราต้องรู้ด้วยนะคะว่าไม่สามารถที่จะให้การคุ้มครองในเรื่องการรักษาภาวะวัยทอง หรือว่าในการตรวจพบว่ามีโรคประจำตัวหรืออาการที่เป็นมาตั้งแต่กำเนิด แล้วไม่สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือช่วยค่ารักษาพยาบาลที่เกิดจากการพยายามฆ่าตัวตาย การทำร้ายตัวเอง เสพยาเสพติด โรคที่เกิดจากเพศสัมพันธ์ หรืออาการของคนที่เป็นพิษสุราเรื้อรังแบบนี้ค่ะ

2020.12.02 15:56

Bamboo

ดีนะครับเหตุผลที่คุณจะไม่สามารถเบิกกรมธรรม์ได้อาจจะเป็นเพราะเรื่องเกี่ยวกับเงื่อนไขของประกันตัวนั้นๆเช่นถ้าเป็นประกันคุ้มครองแผนนี้นะครับอาจจะต้องพิจารณาถึงค่าใช้จ่ายที่เป็นเพิ่มเติมจากส่วนที่คุณมีสิทธิ์ ของรัฐบาลอยู่แล้วนะครับ คิดว่า สาเหตุหลักที่ใช้ประโยชน์จากประกันยังไม่ได้อาจจะเป็นเรื่องเอกสารที่ไม่ชัดเจนไหมคือความจงใจที่จะทำให้ป่วยแล้วได้ประกันไหมถ้าคุณหลีกเลี่ยงสาเหตุหลักที่ทำให้ผิดเงื่อนไขก็ไม่ต้องกลัวเรื่องการเบิก

2021.01.07 15:52

Tom&Jerry

@อิส จะว่าไปก็มีหลายรายการหลายเงื่อนไขเหมือนกันนะครับที่ประกันจะไม่คุ้มครอง ที่จริงผมว่าไม่ใช่แค่ประกันตัวนี้หรอกนะจขกทต้องรู้เอาไว้ด้วยว่าประกันสุขภาพส่วนใหญ่ก็จะมีข้อยกเว้นที่ไม่คุ้มครองตามรายการเหล่านี้เหมือนกัน โดยเฉพาะ ปัญหาสุขภาพหรือความเจ็บป่วยที่มาจากสารเสพติดอันนี้ยกเว้นเอาไว้เลย หรือปัญหาสุขภาพที่เกิดจากความตั้งใจของเราอันนี้ก็ยกเอาไว้เหมือนกัน

2021.03.04 17:13

กรทิพย์พา

คุณเคยได้ยินคำที่เขาบอกเกี่ยวกับประกันไหมคะว่า มันมีระยะเวลารอคอยด้วยคะ ประกันสุขภาพเอ็ทน่า ตัวนี้ถ้าเรา เข้ารักษาพยาบาลก่อนที่จะครบ60วัน ประกันไม่สามารถคุ้มครองได้คะ ต้องรอให้เลยไปอย่างน้อย60วัน ประกันจะคุ้มครองเราคะ มีหลายคนที่เป็นแบบนี้คะ แล้วก็มาโวยกับทางประกันว่าหลอกลวงเขา ทั้งๆที่เอกสารก็บอกเอาไว้คะ

2021.04.10 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีโรคประจำตัวติดตัวมาแล้วมาสมัครใช้บริการ จะได้รับการคุ้มครองจากแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยเพิ่มมากขึ้นไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างจากแบบแผนที่ 4 อย่างไรบ้างครับ

ประกันชีวิต

นอกจากแบบแผน แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี