Forum
แก้ไขล่าสุด: 

นอกจากแบบแผน แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ขอดูจากราคาของเบี้ยประกันภัย แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ค่อนข้างที่จะสูงเลยทีเดียว แต่เมื่อดูกับผลประโยชน์ที่จะได้รับก็สมควรแล้วล่ะค่ะ อยากถามว่ากรมธรรม์ประกันภัยนี้ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ นอกจากแบบแผนที่ 3 นี้ จะได้ลดค่าใช้จ่ายแต่ก็ได้รับการคุ้มครองคล้ายๆกันด้วยค่ะ มีไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กนก458_20

นอกจากแผนประกันเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัยแล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการอีกค่ะ แผนประกันเดียวกันนี้ก็มีแบ่งออกเป็นทั้งหมด 4 แผนด้วยกัน คือ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1-4 ต่างกันที่วงเงินคุ้มครองที่จะได้รับซึ่งต่างกันอยุ่แผนละ 100,000 บาทตามลำดับ แล้วก็ยังมีแผนประกันฉบับอื่นของบริษัทเดียวกันอีกหลายฉบับเลยค่ะ

2020.11.28 6:45

Focus

ที่จริงมีเยอะนะครับแบบแผนที่ให้เลือกใช้แต่อันนี้เป็นแนะนำส่วนตัวนะครับถ้าคุณเป็นพนักงานเงินเดือนที่มีเงินเดือนประจำแล้วให้เลือกแบบแผนที่กินเงินเดือนคุณประมาณ 10 เปอร์เซ็นต์ทุกๆเดือนครับสิ่งที่จะช่วยคุณให้ซื้อสุขภาพในราคาที่พอเหมาะพอควรประกัน Extra Care เป็นประกัน 1 ที่เหมาะสำหรับคนที่ต้องการซื้อความมั่นคงในชีวิตด้วยถ้าคุณอยากลองขอลองติด ตามข้อมูลต่างๆในเว็บไซต์นี้เพื่อคุณจะได้ข้อมูลที่ตรงกับความต้องการของคุณมากที่สุดแต่ผมขอเป็นกำลังใจให้คุณเสาะหาข้อมูลอย่างนี้นะครับ

2020.12.31 16:40

Volvo

ที่จริงนอกจากแผนนี้ก็มีหลายแผนที่เข้าประเด็นเเละช่วยคุณให้ได้รับ ของคล้ายๆกัน แต่ถ้าพูดถึงผลประโยชน์ที่คุณจะได้รับจากเเอ็กตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองเยอะใช่ไหมครับอย่างเช่นกรมธรรม์นี้สามารถคุ้มครองคุณเมื่อนอนโรงพยาบาลนานๆและยังสามารถเบิกค่าใช้จ่ายในการรักษาล่วงหน้าได้ด้วย ถ้าคุณมีกำลังทรัพย์พอที่จะสมัครหรือหักจากเงินเดือนผมว่าเป็นทางเลือกที่ดีด้วยนะครับ

2021.01.07 15:50

Tommy55

@Focus แนะนำดีจังเลยครับ ถ้าใครสนใจประกันตัวนี้ ผมว่าช่วยให้คิดคำนวณได้ง่ายขึ้นเลย อย่างจขกท ที่ถามมาผมว่าคุณตอบตรงคำถามดีนะครับ เพราะว่าจะซื้อประกันทั้งทีจะคิดจะเอาเบี้ยประกันถูกๆอย่างเดียวก็ไม่ได้จะต้องเลือกความคุ้มครองให้มันพอดีด้วยก็คือให้มัน Balance กันทั้งเบี้ยประกันและความคุ้มครอง คิดแบบที่คุณแนะนำมาก็ดีครับ

2021.03.04 17:0

สินชัย

ไหนๆถ้าคุณอยากมีประกันสุขภาพ ผมว่า อย่าดูแผนนี้เลยครับ ไปดูประกันสุขภาพตัวอื่นของเอ็ทน่าน่าจะดีกว่านะครับ ที่บอกแบบนี้เพราะว่าส่วนตัวดูแล้วไม่ชอบเลยครับ นี้ถ้าไปเทียบกับที่คุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงของเอ็ทน่า ผมว่าคุณน่าจะสนใจตัวนั้นมากกว่านะครับ แต่ถามได้ไหมครับ ว่า ประกันชีวิตก็ใช้ของเอ็ทน่าด้วยไหมครับ

2021.04.10 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีโรคประจำตัวติดตัวมาแล้วมาสมัครใช้บริการ จะได้รับการคุ้มครองจากแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จำเป็นต้องรู้ที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ การคุ้มครองจาก แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยเพิ่มมากขึ้นไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างจากแบบแผนที่ 4 อย่างไรบ้างครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี