Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเปรียบเทียบกันกับแบบแผนที่ 1 แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองที่ดีกว่าอย่างไรคะ

แน่นอนว่าถ้าหากดูจากราคาของเบี้ยประกันภัยจากแบบแผนที่ 1 กับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ราคาแตกต่างกันมาก เลยอยากทราบเกี่ยวกับความแตกต่างของสิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครอง ว่ามีความแตกต่างกันมากถึงขนาดที่ คุ้มค่ากับราคาเบี้ยประกันแบบแผนที่ 4 ไหมคะ อยากจะลองเปรียบเทียบดูค่ะ ถ้าไม่แตกต่างกันมากก็เลือกแค่แบบแผนที่ 1 พอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พี่สะดวกแบบนี้🤪

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็ทน่าประกันภัยทั้ง 4 แผนจะได้รับความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยใน อาทิ ค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาล ค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดและวิสัญญีแพทย์ ค่าห้องผ่าตัด ค่าธรรมเนียมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษ และค่าแพทย์เยี่ยมไข้ เหมือนกัน ต่างกันที่วงเงินครับ แผน 1 ได้วงเงิน 300,000 บาท แผน 4 ได้วงเงิน 600,000 บาทครับ

2020.11.28 8:21

นาย

ก็วงเงินการคุ้มครองหรือการเบิกค่าใช้จ่ายรักษาพยาบาลคนข้างที่จ่ายต่างกันถึง 3แสนบาทเลยทีเดียว และสิ่งที่แตกต่างกันมากเลยทีเดียวก็คือราคาเบี้ยประกันภัยที่จะต้องจ่าย แน่นอนว่าการคุ้มครองเหมือนกันแต่สำหรับแบบแผนที่ 1 นั้น ราคาของเบี้ยประกันภัยก็จะจ่ายถูกกว่าแบบแผนที่ 4 อย่างแน่นอน ขึ้นอยู่กับว่าเลือกสายได้แบบไหน

2020.12.02 16:1

Fari

ไม่ต่างกันมากครับเรื่องของจ่ายเพิ่มเติมส่วนที่สั่งมาจากเงินสวัสดิการที่รัฐจ่ายให้หรือที่บริษัทของคุณจ่ายให้ก็เหมือนกันครับแก้ไขเพิ่มเติมขึ้นมาถ้าบริษัทหรือคุณสามารถเบิกจากรัฐบาลได้เยอะผมคิดว่าแผนที่ 1 เป็นเหมาะสมกับคุณมากๆนะเพราะว่าเงินที่รักษาก็ไม่ใช่น้อยๆแล้วก็เงินที่จ่ายเพิ่มก็ไม่ใช่น้อยแต่คุณอยากเอาชัวร์ก็แผนที่ 4 ที่จริงแค่ไหนก็เหมาะครับแล้วแต่ว่าคุณสามารถวางแผนที่จะจ่ายต่อเนื่องได้เป็นแผนไหน

2021.01.07 16:2

Benz

@Fari คุณว่าไม่ต่างหรอกครับแต่ผมว่าต่างนะ ถึงแม้ว่าจะต่างกันแค่ค่าเบี้ยประกันกับความคุ้มครองแต่นี่คือเรื่องสำคัญของการทำประกันเลยนะครับ ผมว่าสำหรับบางคนแค่ผ่านที่ 1 ก็อาจจะไม่พอ หรือสำหรับบางคนการที่เลือกแผนที่ 4 เลยก็อาจจะทำให้เป็นภาระได้ ดังนั้นผมว่าขึ้นอยู่กับแต่ละคนมากกว่า ว่าเขาอยากได้ความคุ้มครองความเสี่ยงมากแค่ไหน

2021.03.04 17:20

##วรรณรัตน์

ที่จริงเจ้าของกระทู้ก็รู้แล้วเนอะว่าราคาของเบี้ยประกันภัยแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ ของเอ็ทน่าประกันภัย แผนที่ 1 กับแผนที่ 4 มันแตกต่างกันมาก แน่นอนว่าสิทธิประโยชน์หรือความคุ้มครองที่ผู้เอาประกันภัยจะได้รับนั้นต้องมีความแตกต่างกันมาก ซึ่งมันจะต้องคุ้มค่ากับค่าเบี้ยประกันที่คุณต้องจ่าย อยู่ที่ว่าคุณไหวที่เท่าไหร่ค่ะ

2021.04.11 13:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สามารถได้รับการคุ้มครองตอนที่ตั้งครรภ์และคลอดลูกไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำคลอดไหมครับ

All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์หรือโรคเอดส์ไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคอะไรบ้างครับที่จำเป็นต้องรอระยะเวลา ถึงจะได้รับการคุ้มครอง สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ต้องเดินทางไปสหรัฐอเมริกาสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี