Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำคลอดไหมครับ

ผมทำประกันภัยแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อให้ภรรยาได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพ และอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้นกับเขา ตอนนี้เขาตั้งท้องอยู่ เขาสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์ในการคุ้มครองในเกี่ยวกับค่าทำคลอดไหมครับ ก็ดูเหมือนว่าถ้าผ่าทำก็จำเป็นต้องจ่ายเงินสูงมาก ถ้าคลอดตามธรรมชาติภรรยาก็จะเจ็บปวดเยอะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พี่สะดวกแบบนี้🤪

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้นกับผู้เอาประกันภัย แต่ไม่ครอบคลุมเรื่องค่าทำคลอดนะครับ คุณลองดูพวกสัญญาเพิ่มเติมอีกทีว่าจะมีสำหรับการคลอดบุตรด้วยมั้ย ซึ่งไม่แน่ใจว่าจะได้รับความคุ้มครองทันหรือเปล่า รีบหาข้อมูลและซื้อประกันเพิ่มนะครับ

2020.11.28 8:26

หลอด

จำเป็นต้องหารายการเพิ่มเติมที่จะซื้อเพิ่มมาปกป้องตอนที่ตั้งครรภ์นะค่ะ ถึงแม้ว่าจะเป็นแบบแผนที่4ราคาแพงที่สุดแล้วก็ไม่ได้ให้การคุ้มครองในตอนที่ตั้งครรภ์ แต่เดี๋ยวนี้เราสามารถหาซื้อประกันเสริมที่จะมาช่วยในการจ่ายในเรื่องนี้ได้นะคะ ถ้าเราพยายามที่จะหาข้อมูลประกันภัยเสริม ก็ดีมากเลยเพราะว่า จะช่วยให้เราได้รับการปกป้องในตอนที่ภรรยาตั้งครรภ์ด้วย

2020.12.02 16:4

Fun

ยินดีด้วยนะครับคุณแม่มือใหม่ยินดีด้วยที่คุณได้ลูกที่เป็นเหมือนของขวัญสำหรับคุณนะครับ อาจจะมีหลายอย่างเปลี่ยนแปลงช่วงนี้คุณอาจช้ารู้สึกเครียดด้วยที่ต้องเลี้ยงลูก คำถามที่คุณถามมา อาจจะทำให้คุณรู้สึกเครียดด้วยครับเพราะประกันตัวนี้มีความคุ้มครองในเรื่องสุขภาพโดยตรงนะครับ ไม่แน่ใจว่าคุณสามารถเบิกค่าห้องพยาบาลได้ไหม ถ้าเป็นไปได้อาจจะต้องทำประกันที่เกี่ยวข้องกับการคลอดหรือประกันที่เกี่ยวข้องกับการกำเนิดของเด็ก อาจจะไม่ตรงสายครับแต่ขอให้เบิกค่าห้องได้ครับ

2021.01.07 16:3

วุ้นกะทิ

ไม่ทราบว่าจขกท ตั้งใจจะให้ภรรยาคลอดที่โรงพยาบาลไหนคะ ของรัฐหรือของเอกชน ถ้าจะให้คลอดโรงพยาบาลรัฐทั่วไปถึงแม้ประกันไม่คุ้มครองก็ใช้สิทธิ์บัตรทองได้ค่ะ แต่ถ้าอยากได้ภรรยาคลอดที่โรงพยาบาลเอกชน ได้รับการบริการดีๆคงจะต้องหาประกันเสริมเพิ่มเติมแล้วล่ะ เพราะประกันตัวนี้ไม่คุ้มครองเรื่องการคลอดลูก เผื่อบางครั้งพญาหรือลูกของคนอาจจะต้องนอนโรงพยาบาลต่อ ถ้ามีประกันก็ดีนะ

2021.03.04 17:26

##วรรณรัตน์

โอ้โห!คุณพ่อน่ารักอะ อยากถามจังว่าเจ้าของกระทู้ได้ลูกชายหรือลูกสาว ว่าแต่คุณไปทำประกันตัวไหนคะ เพราะประกันตัวที่คุณถามมาไม่ได้ให้ความคุ้มครองในการคลอดบุตรใช่มั้ย พอดีเราเองก็อยากรู้เหมือนกันว่าการทำประกันแบบที่ได้ความคุ้มครองเรื่องการตั้งครรภ์และคลอดบุตรเนี่ยต้องทำตัวไหนแล้วทำอย่างไรบ้าง มาแนะนำกันหน่อยนะคะ

2021.04.11 14:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเปรียบเทียบกันกับแบบแผนที่ 1 แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองที่ดีกว่าอย่างไรคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถได้รับการคุ้มครองตอนที่ตั้งครรภ์และคลอดลูกไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์หรือโรคเอดส์ไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคอะไรบ้างครับที่จำเป็นต้องรอระยะเวลา ถึงจะได้รับการคุ้มครอง สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ต้องเดินทางไปสหรัฐอเมริกาสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี