Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์หรือโรคเอดส์ไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

อยากทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองของแบบแผน แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ในภายหลังเมื่อมีการสมัครใช้บริการมาได้ 1 ปีแล้ว และปรากฏว่าตรวจพบโรคเอดส์ในร่างกาย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของการรักษา ด้วยหรือเปล่าครับ เพราะผมไม่ค่อยเห็นประกันภัยอะไรที่จะคุ้มครองเกี่ยวกับโรคเอดส์เลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

⚡โรเบิร์ตโรบอท⚡

แผนประกันสุขภาพส่วนใหญ่ก็คงไม่คุ้มครองโรคที่คุณถามมาหรอกครับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัยก็เช่นกัน แผนประกันนี้ไม่ให้ความคุ้มครองโรคที่เกิดจากการมีเพศสัมพันธ์ โรคเอดส์ และโรคแทรกซ้อนจากการติดเชื้อครับ ยังมีอีกหลายอย่างนะที่ประกันแผนนี้ไม่ให้ความคุ้มครอง คุณต้องตรวจสอบให้ดีก่อนการใช้งานครับ

2020.11.28 8:40

แอน

ถึงแม้ว่าราคาของเบี้ยประกันจะแพง แล้วเป็นการคุ้มครองดีที่สุดของ s5 ประกันภัยในเรื่องของโรคภัยไข้เจ็บ และอุบัติเหตุ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ไม่ได้ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์หรือโรคเอดส์นะคะ แล้วส่วนใหญ่แล้วประกันภัยก็จะไม่ให้การคุ้มครองในโรคนี้ด้วย คิดว่าต้องใช้สิทธิ์รักษา 30 บาทแล้วละค่ะ

2020.12.02 16:6

Fun

เป็นตั้งแต่ก่อนทำประกันแล้วไม่ครับโลกแบบนี้ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า คุณสามารถได้รับการคุ้มครอง ไหมเพราะว่าโรคนี้เป็นโรคติดต่อเรื้อรังและรักษาไม่หายใช่ไหม ที่จริงเสียใจที่ได้ยินแบบนี้นะครับคุณคงเครียดและนอนไม่หลับล่ะมาหลายคืน ถ้าย้อนเวลากลับไปได้คงไม่อยากเป็นเนาะ ตอนนี้ประกัน เอ็กตร้า เเคร์น่าจะ ช่วยได้ในเรื่องค่าใช้จ่ายเบื้องต้นนะครับอย่างเช่นค่ารักษาของห้องพยาบาลหรือค่า ผ่าตัดเล็กๆน้อยๆ สู้ๆเป็นกำลังใจให้

2021.01.07 16:3

วุ้นกะทิ

@แอน ใช่ค่ะเราเห็นด้วยสงสัยต้องใช้บัตรทองหรือสิทธิ์ 30 บาทรักษาทุกโรคแล้วล่ะ ประกันสุขภาพทั่วไปเขาไม่คุ้มครองโรคนี้อยู่แล้ว แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีนะคะประกันที่คุ้มครองโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ คิดว่าน่าจะมีเหมือนกันถ้าจำไม่ผิดเคยอ่านเจอแต่คงจะมีเบี้ยประกันแพงนะ แต่ก็น้อยคนละที่จะซื้อประกันนี้น้อยควรที่จะมีความเสี่ยงหรือคิดว่าตัวเองเสียงเรื่องนี้

2021.03.04 17:28

live--

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงสนใจเกี่ยวกับความคุ้มครองเรื่องโรคเอดส์ล่ะครับ คุณก็ไม่ได้บอกเนอะว่ามีใครเป็นโรคนี้หรือเปล่า หรือแค่ถามเพราะอยากรู้เฉยๆ จริงๆผมก็ไม่เคยเห็นสิทธิประโยชน์จากประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองเรื่องโรคเอดส์นะครับ ถ้าใครเคยเห็นว่ามีประกันฉบับไหนที่ให้ความคุ้มครองเรื่องนี้ก็มาบอกเป็นข้อมูลกันด้วยนะ

2021.04.11 14:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเปรียบเทียบกันกับแบบแผนที่ 1 แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองที่ดีกว่าอย่างไรคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถได้รับการคุ้มครองตอนที่ตั้งครรภ์และคลอดลูกไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำคลอดไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคอะไรบ้างครับที่จำเป็นต้องรอระยะเวลา ถึงจะได้รับการคุ้มครอง สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ต้องเดินทางไปสหรัฐอเมริกาสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี