Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเครมประกันภัยไหมคะ

เมื่อเราเลือกใช้บริการของประกันภัยหรือสุขภาพ เราคงอยากจะได้รับการเข้ารับการรักษาไปบ่อยๆไม่จำกัดจำนวนครั้ง เพราะเราไม่รู้ว่าจะเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเรา หรือต้องเข้ารับการรักษาพยาบาลมากน้อยแค่ไหนในแต่ละปี และสำหรับ มีการกำหนดจำนวนครั้งในการเข้ารับการรักษาพยาบาลคือการเคลมประกันไหมคะ จะได้เข้าใจเงื่อนไขการเคลมประกันด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

BillyBilly(。_。)

"โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเครมประกันภัยไหม?" ต้องมีสิครับ ไม่งั้นผู้เอาประกันภัยก็คงเคลมประกันกันเรื่อยๆเลย แต่ก็ได้หลายครั้งนะ ผู้เอาประกันภัยสามารถรับค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกได้สูงสุด 30 ครั้งต่อปี เฉลี่ยแล้วป่วยได้เดือนละ 2-3 ครั้งครับ เกินกว่านี้ต้องจ่ายเองนะ

2020.11.30 3:57

นัน

ถือว่าเยอะอยู่นะครับสามารถเครมประกันสูงสุดได้ 30 ครั้งต่อปีสูงสุดครั้งละ 3,000 บาทเลยทีเดียว สำหรับใครที่อยากปรึกษาหมอหรือว่าอยากเข้ารับการรักษา ก็สามารถที่จะเบิกจ่ายได้เลยต่อครั้งวงเงิน 3,000 บาท แบบนี้ถึงแม้ว่าจะเป็นอุบัติเหตุเล็กน้อยก็สามารถเข้ารับการเคลมประกันได้ง่ายๆ แถมยังมีบัตรให้เอาไปใช้บริการได้ด้วยเยี่ยมไปเลย

2020.12.05 14:5

Nanasara

ขอบคุณเครื่องบินอินเดียส่วนใหญ่ไม่มีวงจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งนะครับผมว่ามันเป็นวงเงินมากกว่าเช่นวงเงินสูงสุดของคุณเบิกได้เท่าไหร่คุณก็เบิกได้เท่านั้นครับแล้วก็การเบิกจ่ายก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณอยู่ในกรมธรรม์แผ่นไหนด้วยถ้าคุณอยู่ในแผนโอพีดี-พลัส-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ถ้าเป็นแผ่นนี้ก็วงประกันสูงนะครับเผลอๆหลายล้านเบิกได้จริงๆครับ ถ้าไหวกับค่าเบี้ยประกันก็เชิญเลยครับ

2021.01.20 16:6

ภิรมณ์

@นัน เคลมได้ 30 ครั้ง ก็มากอยู่นะครับเห็นด้วยกับคุณแต่วงเงินที่เบิกค่ารักษาได้แต่ละครั้งนี้พบว่าน้อยเกินไป 3,000 บาทเท่านั้นเอง ก็น่าจะไม่พอนะถ้าสมมุติว่าเข้าโรงพยาบาลแพงจริงๆ ฉีดยาเข็มหนึ่งก็พันกว่าแล้ว ถ้าวงเงินแค่นี้ผมว่าได้จ่ายเงินของตัวเองเพิ่มแน่ๆเลย ผมว่าวงเงินค่ารักษาแต่ละครั้งหน้าจะอยู่ที่หลักหมื่นถึงจะพอ

2021.03.09 6:13

สท้าน

แบบนี้เข้าโรงพยาบาล เือนละ 2-3 ครั้งได้สบายๆเลยนะครับ สูขของคนที่ทำประกันตัวนี้ต้องได้รับการดูแลอย่างดีแน่ๆเลยครับ แต่ ก็น่าแปลกนะครับ หลายคนที่มีประกันสุขภาพเอาไว้ พอถึงคราวไม่สบาย กลับไม่ค่อยไปใช้กันนะครับ บอกว่าไม่เป็นไรเดียวก็หาย ทั้งๆที่เวลาไปก็ต้องนอนโณงพยาบาลอยู่แล้ว แถมไม่ต้องจ่ายอะไรด้วย แต่ไม่ไปกัน

2021.04.15 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างคะสำหรับกรมธรรม์นี้

โอพีดี พลัส / เอฟดับบลิวดี

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่จะได้รับการชดเชยเงินสำหรับ โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อมีการตรวจพบโรคมะเร็งด้วยไหมครับ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการใช้ในการเกี่ยวกับอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ในการคุ้มครอง

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เดินทางไปต่างประเทศสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองอยู่ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี