Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเราอย่างไรบ้างครับจากการตรวจพบโรคมะเร็งในตัวเรา

ผมกำลังหาประกันภัยโรคมะเร็งเพื่อดูแลตัวเองในอนาคตจากการเจ็บป่วย สำหรับค่ารักษาพยาบาลและช่วยตัวเองให้หายจากการเจ็บป่วยเป็นโรคมะเร็ง เนื่องจากมีการใช้ชีวิตแบบซ้ำซาก แล้วกลัวด้วยว่าจะเป็นโรคมะเร็ง สำหรับแคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ผมอยากทราบว่าจะให้การคุ้มครองอะไรบ้างเมื่อมีการตรวจพบโรคมะเร็งในตัวเรา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมชาย

มีการคุ้มครองตั้งแต่ที่มีการตรวจพบมะเร็งเริ่มต้นจนถึงระยะลุกลามครับ สามารถที่จะได้รับเงิน 50% ของทุนประกันภัย ไม่มีการวินิจฉัยว่าเป็นมะเร็งระยะเริ่มต้น ซึ่งนอกจากการรักษาพยาบาลแล้วก็ยังได้รับเงินในจำนวนนี้เอาไปใช้จ่าย ถือว่าคุ้มนะครับใครๆที่สมัครใช้บริการของผลิตภัณฑ์นี้ ทำให้เราไม่ต้องห่วงและได้รับการช่วยเหลือเมื่อเกิดเจอโรคมะเร็งเลย

2020.11.08 13:34

นิ่ง

และยังสามารถช่วยในค่าใช้จ่ายตอนที่มีการตรวจตั้งแต่เจอตอนแรกนะคะ แค่เจอตอนแรกก็ได้รับเงินทุนประกันไปแล้ว 50% มีโอกาสที่จะได้รับเงินทุนประกันร้อยเปอร์เซ็นต์เมื่อตรวจพบว่าเป็นโรคมะเร็งก็ต่อเมื่ออยู่ในระยะลุกลามค่ะ แล้วเมื่อรับการรักษาจากเคมีบำบัดก็สามารถได้รับเงินเพิ่ม 40% เพื่อช่วยค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ด้วย

2020.12.08 13:57

น้ำดี

แคนเซอร์ไฟท์เตอร์ ประกันที่ให้คุณได้สบายใจเผื่อว่าในอนาคตของคุณต้องเจอกับโรคร้ายแรงอย่างโรคมะเร็ง เพราะประกันนี้ให้ความคุ้มครองกับโรคมะเร็ง ทุกระยะ ยกเว้นมะเร็งในผู้ป่วย HIV และเนื้องอกก่อนเป็นมะเร็ง เพียงแค่ตรวจเจอก็รับไปเลย 50% ของทุนประกัน หรือ 100% ของทุนประกันหากพบว่าเป็นมะเร็งระยะลุกลาม ให้คุณมั่นใจได้มากกว่า

2021.01.23 15:4

พฤก

@นิ่ง ไม่ทราบว่าคุณหนิ่งได้ทำประกันตัวนี้หรือเปล่าคะ เห็นอธิบายความคุ้มครองเป็นขั้นตอนดีจังเลย เหมือนกับว่าคุณได้ทำประกันตัวนี้แล้วเคยได้รับความคุ้มครองมาแล้ว แต่ถ้าคุณยังไม่เคยได้ใช้ประกันตัวนี้ ก็คงบอกไม่ได้ว่าข้อมูลที่คุณให้มาเป็นแบบนั้นจริงๆหรือเปล่า เรื่องขั้นตอนความคุ้มครองว่ากี่เปอร์เซ็นต์อย่างนู้นอย่างนี้คงต้องให้คนที่มีประสบการณ์จริงๆเล่าให้ฟัง

2021.03.13 17:18

จุฑาทิพย์

เราจะได้เงินส่วนแรกที่เขาเรียกว่าเงินปลอบขวัญคะ เงินที่ได้รับจะได้เมื่อเราตรวจพบว่าเราเป็นมะเร็งตั้งแต่ระยะเริ่มต้นไปจนถึงระยะลุกลามคะ เงินที่จะได้ในส่วนนี้ อยู่ที่ว่าเราเลือกแผนการคุ้มครองตัวไหนเอาไว้คะ แต่ ค่าเบี้ยประกันก็อาจจะแพงนิดหน่อยนะคะ สำหรับประกันตัวนี้ อย่างถ้าอายุ 30กว่าแบบเรา ค่าเบี้ยจะตกที่ประมาณหมื่นกว่าบาทนะ

2021.04.17 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อเสียชีวิตจากโรคมะเร็งคะ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการใหม่ครับ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นอกจากให้การคุ้มครองในโรคมะเร็งแล้ว ให้การคุ้มครองในโลกอื่นด้วยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์ในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แคนเซอร์ น็อคเอาท์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี