Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรครับกับแบบแผนที่ 2 ให้เลือกใช้บริการ

ผมกำลังอยากจะเปรียบเทียบบริการ ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย และแบบแผนที่ 2 ว่ามีความแตกต่างกันอย่างไร เพราะดูแล้วราคาของเบี้ยประกันภัยแตกต่างกันแน่นอน อยากจะเอามาลองเปรียบเทียบดูว่าแตกต่างกันมากขนาดไหน ถ้าจำเป็นจริงๆอยากจะเลือกใช้แบบแผนที่ 2 ถึงแม่เบี้ยประกันภัยจะมากกว่าแต่ให้การคุ้มครองที่ดีกว่าก็เอาครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้อย

มีบางจุดนะครับที่แตกต่างกันแต่ที่ผมเห็นชัดที่สุดก็คือ ราคาของเบี้ยประกันภัยที่แตกต่างกันอย่างชัดเจนครับ แตกต่างกัน 100 บาท ซึ่งความแตกต่างตรงนี้ จะทำให้เงินชดเชยที่จะได้รับและการคุ้มครองแตกต่างกันมากเลยทีเดียว ถ้าเลือกได้ผมคิดว่าเพิ่มอีก 100 บาทให้การคุ้มครองที่สูงมากเลยครับ ถ้าเพิ่มเงินได้เพิ่มเงินดีกว่าครับอย่าขี้เหนียวไว้เลย

2020.11.10 15:9

โทน

ในการให้บริการก็ไม่ได้แตกต่างกันหรอกครับแต่สิ่งที่แตกต่างกันก็คือเงินปลอบขวัญ ที่จะได้รับเมื่อมีการตรวจพบว่าเป็นโรคติดต่อที่มาจากยุงเป็นพาหะ ถ้าเป็นแบบแผนที่ 1 ก็จะได้แค่ 10,000 แต่ถ้าแบบแผนที่ 2 ก็จะได้รับเพิ่มอีก 10,000 บาท ก็ถือว่าถ้าสามารถมีเงินได้เลือกได้เลือกแบบแผนที่ 2 ไปเลยครับแค่ 250 บาทเองเบี้ยประกันก็ไม่แพง

2020.12.10 15:51

มุโระ

ที่จริงก็ต่างกันอยู่นะคะต่างกันที่ความคุ้มครองนะจ๊ะประมาณ 10,000 บาทบวกลบก็แล้วแต่ว่าคุณใช้เงินที่รักษาในการรักษาเยอะขนาดไหน แต่ปกติแล้วถ้าเป็นโรคที่เกี่ยวกับยุงเช่นโรคไข้เลือดออกโรคมาลาเรียหรือโรคต่างๆใช้เงินเยอะมากที่รักษาอาจจะแผน 1 หรือแผน 2 พอดีไหม เลยอยากให้ลองมองถึงแทนประกันภัยแผนที่ 3 ดูนะ น่าจะครอบคลุมมากกว่า

2021.01.25 16:37

Jelly

@โทน @น้อย ตกลงว่าค่าเบี้ยประกันของแบบแผนที่ 2 มากกว่าแค่ไม่กี่ร้อย ความคุ้มครองได้เพิ่ม มากกว่าเท่าตัว คุณสองคนเลยแนะนำว่าให้ทำแบบแผนที่ 2 เป็นเลยดีกว่า ฉันเองก็คิดว่าดีกว่าค่ะ แต่ก็ต้องดูที่จขกท. ด้วยนะ สำหรับบางคนเงินไม่กี่ร้อยบาทก็มากสำหรับเขาถ้าประหยัดได้ใครๆก็อยากจะประหยัด ถ้าจ่ายเบี้ยไม่ไหวแผนที่ 1 ก็โอเคนะ

2021.03.18 11:43

กลิ่นจันทร์

ไหนๆจะซื้อทั้งที ไม่ดูแผนการคุ้มครองที่3ไปเลยละคะ มาดูทำไมตัวที่2 การคุ้มครองที่3 จ่ายเบี้ย ประกันปีละ 350บาท ได้เงินปลอบขวัญ3หมื่นบาท ถ้าป่วยจากยุงเป็นพาหะ แล้วก็ได้รับเงินชดเชยรายวัน อีกวันละ พันห้าร้อยบาท ตัวนี้เราว่าดีสุดในแผรการคุ้มครองแล้วคะ จ่ายค่าเบี้ยประกันคิดดูแล้วตกเดือนละ 30บาทเอง ถูกกว่ากาแฟสดซะอีกคะ

2021.04.19 14:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่สามารถได้รับการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์นี้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย เมื่อเด็กๆหยุดเรียนสามารถได้รับเงินชดเชยด้วยไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองเมื่อติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังอยู่ละบาดมีไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะในการสมัครเพื่อที่จะสามารถใช้บริการให้กับเด็กๆ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีแบบแผนและการคุ้มครองอย่างอื่นให้เลือกใช้บริการด้วยไหมคะ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี