Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการที่เด็กซุกซนในโรงเรียนได้รับการคุ้มครองไหมคะ

สำหรับตัวเองคิดว่าลูกๆเป็นสิ่งที่มีค่ามาก เลยสมัครใช้บริการของประกันภัย เพื่อลูกๆจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลเมื่อเจ็บป่วย และสำหรับประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองในกรณีที่ลูกเกิดอุบัติเหตุขึ้นที่โรงเรียน จนถึงขนาดที่ต้องเข้ารับการรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วยไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมหวัง

ถ้าเด็กซุกซนที่โรงเรียนเกิดยุงกัดและ เป็นโรคที่เกิดจากยุงที่เป็นพาหะ สามารถที่จะได้รับเงินปลอบขวัญ และช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลครับ แต่ในกรณีที่เล่นและเกิดการบาดเจ็บถึงขณะที่ต้องเข้าโรงพยาบาลเนื่องจากอุบัติเหตุ แบบนี้ถึงแม้จะซื้อประกันภัยโรคร้ายจากยุงไว้ก็ไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไรครับ ไม่สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ได้

2020.11.12 8:57

หนุน

เป็นไปได้นะคะที่เด็กๆจะซุกซนแล้วเกิดอุบัติเหตุหรือ จำเป็นต้องได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุด้วยแต่กรมธรรม์ประกันภัยนี้ ไม่ได้ให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นเล็กๆน้อยๆแบบนี้ค่ะ จะให้การคุ้มครองจากโลกที่มียุงที่เป็นพาหะเพียงเท่านั้นเอง ถ้าดูจากราคาของเบี้ยประกันภัยแล้วก็จะเข้าใจเองค่ะว่าไม่ได้แพงอะไรเลย

2020.12.11 14:13

Box

ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะคะคุณแม่เพราะว่าลูกๆได้รับการคุ้มครองจากอุบัติเหตุในโรงเรียน ก็น่าจะเป็นประกันที่เด็กๆทำในโรงเรียนซึ่งครูส่วนใหญ่จะให้เด็กนักเรียนจ่ายค่าประกันเพื่อหารักษาเด็กๆเวลาที่เกิดอุบัติเหตุนะคะคิดว่าแม่ๆทุกคนก็ต้องจ่ายประกันอุบัติเหตุนี้เหมือนกันฉันเองก็จ่ายให้ลูกฉันแล้วนะส่วน เรื่องการคุ้มครองจากประกันสุขภาพที่ป่วยจากยุงคิดว่าอันนี้ไม่น่าจะเกี่ยวกันเพราะว่าเขาบอกว่ารับประกันเฉพาะเกี่ยวกับโรคที่เกี่ยวกับยุง

2021.01.26 16:8

Dezy

ต้องแยกให้ออกนะครับประกันสุขภาพกับประกันอุบัติเหตุ จริงอยู่ที่บังกรมธรรม์ประกันภัยเนี่ยคุ้มครองทั้งสุขภาพและอุบัติเหตุ แต่ประกันแบบนั้นเนี่ยจะไม่มีเบี้ยประกันสูงหรือว่าแพงเลยนะครับ ส่วนประกันเนี้ยคุ้มครองเฉพาะโรคที่มาจากยุง ซึ่งก็ไม่ใช่แค่โรคไข้เลือดออกนะครับรูปอื่นๆด้วยยังไง ลองศึกษาดูนะครับเหมาะที่จะซื้อให้ลูกๆอยู่เหมือนกัน

2021.03.18 17:30

ณัฐกานต์

ปกติแล้วเด็กจะมีประกันอุบัติเหตุที่ทางโรงเรียนทำเอาไว้ให้ลูกเราอยู่แล้วนะคะ คุณต้องถามครูประจำชั้นนะคะว่าประกันตัวนี้ยังมีอยู่ไหมคะ ถ้าไม่มีคุณก็ต้องซื้อประกันอุบัติเหตุให้ลูกคุณเพิ่มนะคะ ส่วนตัวนี้ก็สามารถซื้อได้นะคะ เวลาที่ลูกเราโดนยุงกัดแล้วไม่สบาย ประกันตัวนี้จะช่วยแบ่งเบาค่าใช้จ่ายของคุณได้มากเลยคะ

2021.04.19 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้สิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างครับที่จำเป็นต้องได้รู้ก่อนที่จะได้รับเงินชดเชยปลอบขวัญ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคร้ายอะไรบ้างที่มีปัญหามาจากยุงที่ให้การคุ้มครองครับ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 3

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากมอเตอร์ไซค์ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี