Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการให้ความช่วยเหลือเกี่ยวกับงานศพไหมครับ

ผมใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ เพื่อที่จะเอาไว้ดูแลในกรณีที่ผมเจ็บป่วยร้ายแรงเนื่องจากโรคภัย และอุบัติเหตุ แต่ผมอยากรู้ด้วยในกรณีที่ผมเจ็บป่วยถึงขนาดขั้นเสียชีวิต ผมไม่อยากให้ค่าใช้จ่ายเป็นภาระกับครอบครัว ผมเลยอยากรู้ว่าประกันสุขภาพนี้ช่วยเหลือในเรื่องของค่าใช้จ่ายในกรณีที่จัดงานศพไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนึ่ง

เมื่อเสียชีวิตและอยู่ในเงื่อนไขของกรมธรรม์สามารถที่จะเบิกค่าช่วยเหลือในการทำศพได้ครับ ค่าปลงศพหรือค่าใช้จ่ายในการจัดงานศพก็สามารถเบิกได้ ถ้าเสียชีวิตจากการบาดเจ็บหรือการเจ็บป่วยสามารถเบิกได้สูงสุด 20000 บาทครับ ก็ถือว่าเป็นเงินช่วยเหลือที่พอจะจ่ายค่าจัดงานศพได้ เมื่อเปรียบเทียบกับราคาของเบี้ยประกันภัยก็ถือว่าคุ้มค่าอยู่เหมือนกันนะครับ

2020.11.12 9:34

หมิว

สามารถได้รับการช่วยเหลือในกรณีที่เสียชีวิตหรือได้รับการช่วย ค่าปลงศพหรือค่าใช้จ่ายในการจัดงานศพ ทั้งการเสียชีวิตจากการบาดเจ็บจากอุบัติเหตุหรือการเจ็บป่วย ไม่ว่าจะเลือกใช้กรมธรรม์การคุ้มครองแบบแผนไหน 1-4 ก็จะได้รับเงินช่วยเหลือเท่ากันคือ 20,000 บาทค่ะ เมื่อทำประกันภัยเอาไว้แล้วก็จะได้รับเงินช่วยเหลือส่วน นี้ด้วยดีมากเลยนะค่ะ

2020.12.12 11:46

ไทม์

คิดถึงก็เป็นเรื่องน่าเสียใจนะครับเมื่อมีคนยิงเสียชีวิตไปคงเศร้าใจไม่น้อยแต่ถ้ามีประกันตัวใดตัวหนึ่งที่ให้การคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตหรือว่าให้เงินที่พอดี สำหรับคนที่อยู่ข้างหลัง ไว้ใช้เพื่อจะเรียนหรือต่อชีวิตเมื่อคุณไม่อยู่แล้ว อันนี้เป็นการวางแผนที่ดีด้วย เห็นในความคิดเห็นของคนหนึ่งก็บอกไว้ว่าจะสูงสุด 20,000 บาทผมแอบหวังลึกๆว่าเราจะสูงกว่านั้นนะถ้าเสียชีวิตหรือบาดเจ็บ

2021.01.27 16:54

Bobby

จากที่อ่าน Comment ของหลายๆคนมาก็บอกมันเหมือนกันหมดว่า ได้เงินกรณีเสียชีวิต 20,000 บาท ถ้าเป็นเมื่อก่อนอาจจะไม่ค่อยพอนะครับแต่ว่าเดี๋ยวนี้ตั้งแต่ covid เกิดขึ้น ค่าใช้จ่ายค่าทำศพหรืออะไรอื่นๆก็ประหยัดไปเยอะนะ ล่าสุดเพื่อนผมก็มีญาติเสียชีวิตทางโรงพยาบาลก็จัดการให้หลายอย่างฟรี เพื่อลดความเสี่ยงในการติดเชื้อ

2021.03.19 12:57

โอภาชาติ

ไม่อยากพูดเลยครับเรื่องการตายนี้เป็นอะไรที่ ไม่อยากถามถึงเลยครับ แต่ได้เงินค่าทำศพมาขนาดนี้ก็น่าจะโอเคครับ แต่กว่าจะถึงขั้นนั้น ผมว่าประกันตัวนี้เรื่องการคุ้มครองอื่นๆดีมากนะครับ อย่างคุ้มครองค่ารักษา แผนที่1ก็ได้มากถึง3แสนแล้วนะครับ นี้ถ้าใครมีเงินพอที่จะหาซื้อประกันแบบนี้ได้ก็น่าซื้อเอาไว้นะครับ ตอนนี้ยิ่งเสียวๆกันอยู่น่าทำนะ

2021.04.20 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรงได้รับการช่วยเหลือในการค่ารักษามากน้อยแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลแบบผู้ป่วยนอกอย่างไรครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ในกรณีที่เจ็บป่วยเราจะได้รับค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่าอย่างไรคะ

มีแบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการได้ไหมคะ

เบี้ยประกันสำหรับประกันสุขภาพแพงไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี