Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรงได้รับการช่วยเหลือในการค่ารักษามากน้อยแค่ไหนครับ

ผมอยากรู้ว่าเมื่อเราใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ เราจะได้รักกันดูแลรักษาเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลสำหรับ กรณีการล้างไต ไตวายเรื้อรัง รายการรักษาโรคมะเร็งที่ไม่ได้อยู่ในโรงพยาบาล หรือผู้ป่วยนอก มากน้อยแค่ไหนครับเกี่ยวกับมูลค่าที่เราจะได้รับการช่วยเหลือ เพื่อที่จะทำให้เรามั่นใจในบริการครับ เผื่อไว้ในกรณีที่เจ็บป่วยร้ายแรง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิเชียร

ในส่วนที่เป็นโรคร้ายแรงมีการระบุเอาไว้นะครับว่าค่ารักษาพยาบาลสำหรับ การล้างไตกรณีไตวายเรื้อรัง และการรักษาโรคมะเร็งที่ไม่ได้อยู่ในโรงพยาบาล สำหรับผู้ป่วยนอกสามารถที่จะเบิกได้สูงสุดถึง 80,000 บาท ก็สามารถที่จะเข้ารับการรักษาได้นานอยู่พอสมควรนะครับ แต่ถ้าจะต้องรักษาต่อไปก็จำเป็นต้องจ่ายเพิ่มเติมอีกซึ่งเป็นส่วนต่างที่เราจะต้องจ่ายครับ

2020.11.12 9:28

มินะ

ดีนะทำประกัน เราเองก็อยากจะได้แผนประกันคุ้มครองแบบนี้บ้างจังเลยรู้อย่างนี้เราน่าจะสมัครประกันไว้ตั้งแต่เด็กดีกว่าเผื่อเป็นอะไรไปจะได้ไม่ต้องรอคิวนานในโรงพยาบาลรัฐ จะได้รักษาแบบรวดเร็วทันใจได้ เราเคยลองขอดูแล้ว แต่ก็ไม่ผ่านสักทีเราก็เลยรู้สึกทุกข์ใจ ิ่ถึงแม้ผ่านเราต้องแลกมาด้วยใช้เงินประกันที่สูง เราไม่มีเงินขนาดนั้น แต่เธอมีแล้วก็รู้สึกดีใจด้วยนะแต่ว่าไม่ใช่ดีใจกับที่เป็นโรคนะแต่ดีใจดีมีประกันไว้ในตัวก็จะรู้สึกอุ่นใจมากกว่าที่ไม่มี

2020.12.11 6:27

ดานัง

เยอะอยู่นะครับถ้ามีโรคร้ายแรงที่เกิดขึ้น สำหรับตัวประกันตัวนี้ให้การคุ้มครองที่ค่อนข้างสูงเช่นถ้าเกิดเป็นโรคร้ายแรงก็สามารถเบิกทันที 1 แสนบาท เพื่อรักษาโดยที่ไม่ต้องสำรองจ่าย ทั้งสะดวกและรวดเร็วแบบนี้ไม่ต้องรอคิวนานๆในโรงพยาบาลรัฐ ก็ดีมากในช่วงนี้นะ ส่วนเรื่องเงินช่วยเหลือแล้วแต่ Case ไปว่าจะได้มากที่สุดเท่าไหร่แต่ไม่ต้องกลัวถ้าซื้อไว้ก็รักษาหายแน่นอน

2021.01.27 16:53

Mookda

@ดานัง คุ้มครองเยอะจริงๆอย่างที่คุณว่าหรอคะ ขอโทษที่อ่านมา ตูนว่าประกันในคุ้มครองในหลายกรณีเลยนะทั้งอุบัติเหตุและสุขภาพ คุ้มครองผู้ป่วยนอกแต่ไม่รู้ว่าสำหรับผู้ป่วยในคุ้มครองหรือเปล่า แล้วก็คุ้มครองโรคร้ายด้วยนี่ จะว่าไปถ้าวงเงินค่ารักษาที่เบิกได้เป็นหลักฐานจริงๆ ก็โอเคอยู่กันนะ แต่โรคร้ายบางครั้งหลักแสนอาจจะไม่พอ

2021.03.19 12:44

อธิชาต

ไม่ทราบว่าที่ถามนี้ อยากได้การคุ้มครองของแผนไหนครับ เพราะแต่ละแผนการคุ้มครองก็จ่ายไมาเท่ากันนะครับ ในการรักษาโรคแบบที่คุณถามนะครับ อ่อ แล้วอีกอย่างครับ ประกันตัวนี้ มีแบบที่เป็นการคุ้มครอง แบบ พลัสด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าอยากได้ตัวนี้หรือว่าตัวธรรมดาครับ ถ้ายังไงก็มาถามใหม่ได้นะครับ จะได้ช่วยตอบได้ครับ

2021.04.20 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลแบบผู้ป่วยนอกอย่างไรครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ในกรณีที่เจ็บป่วยเราจะได้รับค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่าอย่างไรคะ

มีแบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการได้ไหมคะ

เบี้ยประกันสำหรับประกันสุขภาพแพงไหมครับ

การคุ้มครองสูงสุดสำหรับประกันสุขภาพนี้ดีไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี